உங்களுக்கு ஆலோசனை தேவைப்பட்டால் நாங்கள் உதவ தயார் – அனைத்து மகளிர் நடவடிக்கை குழு தகவல்

பெட்டாலிங் ஜெயா:
கோவிட் -19 வைரஸ் மன அழுத்தத்தை உயர்த்துவதோடு இறுதியில் வன்முறைக்கு வழிவகுக்கும் என்று அனைத்து மகளிர் நடவடிக்கை குழு (Awam) எச்சரிக்கிறது. இதுபோன்ற சம்பவங்களைத் தடுக்க ஆலோசனை உதவி முக்கியமானது என்று அவர்கள் கூறினர்.
ஈபிஎஃப் பங்களிப்புகளை எடுத்துக்கொள்வது, வேலை பாதுகாப்பின்மை, குடும்பத்தினருடன் ஒத்துழைப்பது மற்றும் வைரஸைப் பற்றி கவலைப்படுவது ஆகியவை சமாளிப்பது எளிதான காரியமல்ல.
நிதி பற்றாக்குறை மற்றும் சமூக தொடர்புகளின் பற்றாக்குறை ஆகியவற்றிலிருந்து அதிகரிக்கும் மன அழுத்த அளவுகள் அடிக்கடி மோதல்களுக்கு வழிவகுக்கும் என்று அவாம் கூறுகிறது. குறிப்பாக மன அழுத்தம், பதட்டம் ஆகியவற்றை நிர்வகிக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்படாவிட்டால் அது வன்முறையாக மாற அதிக வாய்ப்புள்ளது.
இந்த காலங்களில்தான் பாலின அடிப்படையிலான வன்முறை அடிக்கடி நிகழ்கிறது. குறிப்பாக வீட்டு வன்முறையில் இருந்து தப்பிப்பிழைப்பவர்கள் தங்கள் குற்றவாளிகளுடன் நெருக்கமான இடங்களில் சிக்கியுள்ளனர் என்று தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.
ஏற்கெனவே நாட்டில் பெண்கள் ஓரங்கட்டப்பட்டவர்களாக நடந்தபடுகின்றனர். இது போன்ற நெருக்கடி காலங்களில் மேலும் பாதிக்கப்படக்கூடியவர்களாக இருக்கின்றனர்.

வன்முறையின் சுழற்சியை உடைக்க உதவுவதற்காக உதவியை நாட வேண்டும். அவாம் உட்பட பல அமைப்புகளும் இந்த சூழ்நிலையில் உதவ முன்வந்துள்ளது. அவாம் இலவச ஆலோசனை மற்றும் சட்ட தகவல்களையும் வழங்கும்.
வைரஸ் குறித்த செய்தியால் மன உளைச்சலுக்கு ஆளானவர்கள், வீட்டில் தங்குபவர்களுக்கும் நோயைப் பற்றி பயப்படுபவர்கள் அல்லது அன்புக்குரியவர்களைக் கொண்டவர்கள் போன்ற “பேசுவதற்கு யாராவது” தேவைப்படும் எவரும் எங்களை அழைக்கலாம்.
அவாமை பேஸ்புக், இன்ஸ்டாகிராம் மற்றும் டுவிட்டர் மூலம் அணுகலாம்.
அவர்களுடன் தொலைபேசியில் பேச, உங்கள் விவரங்களை telenita@awam.org.my க்கு மின்னஞ்சல் செய்யவும், அவர்கள் உங்களை திரும்ப அழைப்பார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here