தும்மல் – இருமல் வைரஸ் நீர்த்துளிகள் 27 அடி வரை பாயும்

புதுடெல்லி, ஏப்ரல் 1-

 

தும்மும் போது இரும்பும் போது கொரோனா வைரஸ் நீர்த்துளிகள் 27 அடி வரை பயணிக்கக்கூடும் என்று எச்சரித்ததாக மாசசூசெட்ஸ் தொழில்நுட்ப நிறுவனம் (எம்ஐடி) ஆராய்ச்சியாளர் ஒருவர் கூறியுள்ளார்

 

ஜர்னல் ஆஃப் தி அமெரிக்கன் மெடிக்கல் அசோசியேஷனில் (ஜமா) வெளியிடப்பட்ட ஆராய்ச்சி கட்டுரையில்  எம்ஐடியின் இணை பேராசிரியரும் திரவ இயக்கவியலில் நிபுணருமான லிடியா பவுரவுபியாவால் கூறி உள்ளார்.

 

கொரோனா வைரஸ் பரவுவதைத் தடுக்க ஆறு அடி (2 மீட்டர்) சமூக தூரமாக  சுகாதார நிபுணர்கள் திருத்த வேண்டும் என்று லிடியா பவுரவுபியா கூறினார்.

 

மேலும் நீங்கள் அணியும் முகமூடியின் செயல்திறன் உயர்வேக வாயு மேக உமிழ்வைப் பொறுத்தது. உச்ச வெளிவிடும் வேகம் வினாடிக்கு 33 முதல் 100 அடி வரை (10-30 மீ / வி) அடையலாம். , சுமார் 23 முதல் 27 அடி (7-8 மீ) வரை பரவக்கூடிய இடத்தை உருவாக்குகிறது.

 

கொரோனா வைரஸிலிருந்து தங்களைக் காப்பாற்றிக் கொள்ள குடிமக்கள் சுமார் 1 மீட்டர் அல்லது மூன்று அடி தூரத்தை பராமரிக்குமாறு மத்திய சுகாதார அமைச்சகம் பரிந்துரைத்துள்ளது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

 

எம்ஐடி ஆராய்ச்சியாளர்களின் கூற்றுப்படி, வாயிலிருந்துவெளிப்படும் உமிழ்நீர் அந்த பகுதியின் ஈரப்பதமான மற்றும் சூடான வளிமண்டலம் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நீர்த்துளிகளை  நீண்ட காலத்திற்கு ஆவியாதலை  தவிர்க்க உதவுகிறது. “இந்த நிலைமைகளின் கீழ், ஒரு துளியின் ஆயுட்காலம் 1000 வரை கணிசமாக நீட்டிக்கப்படலாம், இது ஒரு நொடியிலிருந்து நிமிடங்கள் வரை ஆகும் என கூறுகிறது.

 

இதற்கிடையில், எம்ஐடி ஆய்வு எச்சரிக்கையுடன் எடுக்கப்பட வேண்டும்.இது உண்மையிலேயே மிகவும் தவறாக வழிநடத்தும் இந்த ஆய்வின் கண்டுபிடிப்புகள் மிகவும் வலுவான தும்மல் உள்ளவர்களுக்கு மட்டுமே பொருந்தும்  என்று அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட தேசிய ஒவ்வாமை மற்றும் தொற்று நோய்கள் நிறுவனத்தின் இயக்குநர் டாக்டர் அந்தோனி ஃபாசி கூறி உள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here