சீனாவிலிருந்து 28 ஐசியூ மெத்தைகள் மலேசியா வந்தடைந்தன

பெட்டாலிங் ஜெயா: சீனாவிலிருந்து விசேஷமாக ஆர்டர் செய்யப்பட்ட 28 ஐசியூ படுக்கைகள்  மலேசியா வந்து, பின்னர் அரசு மருத்துவமனைகளுக்கு விநியோகிக்கப்பட்டுள்ளது என்று டத்தோஶ்ரீ  டாக்டர் வீ கா சியோங் தெரிவித்துள்ளார்.

சீனாவின் ஹெபியில் உள்ள மிகப்பெரிய மருத்துவ உபகரணங்கள் உற்பத்தியாளரான புகாங் மருத்துவ உபகரணத்திலிருந்து 100 படுக்கைகள் ஆர்டர் செய்யப்பட்டுள்ளதாக போக்குவரத்து அமைச்சரான அவர்  தெரிவித்தார்.

100 ஐசியூ படுக்கைகளை கொண்டுவருவதற்கான பணி எளிதானது அல்ல என்றும், படுக்கைகளை கொண்டு செல்ல மூன்று விமானங்கள் பயன்படுத்தப்பட வேண்டும். மெத்தை  ஒவ்வொன்றும் 250 கிலோ எடையுள்ளவை  என்றார்.

சீனாவின் சிவில் விமான நிர்வாகம் (சிஏஏசி) வெளிநாட்டினரை நாட்டிற்குள் நுழைய தடை விதித்ததால், ஏர் ஆசியாவின் தளவாடங்கள் மற்றும் சரக்குக் கை – டெலிபோர்ட்டை அனுமதிக்க போக்குவரத்து அமைச்சகம் சிஏஏசிக்கு விசேஷமாக முறையிட வேண்டியிருந்தது. 100 படுக்கைகள் மலேசியாவுக்கு கட்டம் கட்டமாக கொண்டு  வரப்படும்.

இறுதியில், ஏர்ஆசியாவின் ஏர்பஸ் ஏ 330 ஐ 28 ஐசியு படுக்கைகளை கொண்டு செல்ல தியான்ஜினுக்கு பறக்க அனுமதிக்கப்பட்டது. ஏனெனில் அத்தகைய படுக்கைகளின் அளவு மிகப் பெரியது மற்றும் விமானங்களின் அதிகபட்ச திறனை எட்டியது என்று அவர் திங்களன்று (ஏப்ரல் 6) ஒரு பேஸ்புக் பதிவில் தெரிவித்தார்.

மீதமுள்ள 72 ஐ.சி.யூ படுக்கைகளை விரைவில் கொண்டு வர CAAC இலிருந்து மற்றொரு ஏர்ஆசியா விமானத்தின் சம்மதத்திற்காக அரசாங்கம் காத்திருக்கிறது என்று ஆயர் ஈத்தாம்  நடாளுமன்ற உறுப்பினருமான அவர் தெரிவித்தார்.

இத்தாலி, ஸ்பெயின், யுனைடெட் கிங்டம், அமெரிக்கா போன்ற பல நாடுகளும் சீனாவிலிருந்து படுக்கைகளை இறக்குமதி செய்கின்றன என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க சுகாதார அமைச்சகத்திற்கு 100 மின்சார ஐ.சி.யூ படுக்கைகளை வழங்குவதில் தாராளமாக நன்கொடை அளித்தமைக்காக பெட்ரோனாஸ் அறவாரியத்திற்கு  நன்றி தெரிவித்தார்.

ஐசியூ படுக்கைகள் தேவைப்படும் நோயாளிகளின் உயிரைக் காப்பாற்ற ஒரு சிறந்ததாகும்.  பெட்ரோனாஸ் அறவாரியம், டெலிபோர்ட், ஏர்ஆசியா கார்கோ, மலேசியாவில் உள்ள சீனத் தூதரகம் மற்றும் ஐசியூ படுக்கைகளை கொண்டு செல்ல வசதி செய்த விஸ்மா புத்ரா ஆகியோருக்கு நன்றி என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here