9 மருத்துவமனைகளில் கோவிட் -19 மருந்து சோதனை தொடங்கவுள்ளன

பெட்டாலிங் ஜெயா: உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) அறிமுகப்படுத்திய உலகளாவிய ஆராய்ச்சி முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக மலேசியாவில் உள்ள ஒன்பது மருத்துவமனைகள் விரைவில் கோவிட் -19 க்கான மருந்து சோதனைகளைத் தொடங்கவுள்ளன.

இந்த நோய்க்கு சிகிச்சையளிக்க பல மருந்துகளை பரிசோதிப்பதற்காக உலகளாவிய ஒற்றுமை சோதனை” யில் பங்கேற்க நம் நாடு தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளதாக மலேசிய சுகாதார அமைச்சும் WHO ஒரு கூட்டு செய்திக்குறிப்பில் தெரிவித்துள்ளது.

கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையளிப்பதற்கான மருந்து சோதனைகளை நடைமுறைப்படுத்துவதற்கான செயல்முறையை சுகாதார அமைச்சகம் விரைவாக கண்காணித்து வருவதாக சுகாதார தலைமை  இயக்குநர்  டத்தோ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

துவாங்கு பவுசியா  மருத்துவமனை, சுல்தானா பஹியா மருத்துவமனை, பினாங்கு மருத்துவமனை, சுங்கை பூலோ மருத்துவமனை, கோலாலம்பூர் மருத்துவமனை, மலாக்கா  மருத்துவமனை, தெங்கு அம்புவான் அப்சான் மருத்துவமனை, சரவாக் பொது மருத்துவமனை மற்றும் குயின் எலிசபெத் மருத்துவமனை ஆகியவை இதில் அடங்கும்.

பினாங்கு மருத்துவமனையில் தொற்று நோய் ஆலோசகராக இருக்கும் டாக்டர் சோவ் டிங் சூ, அந்தந்த மருத்துவமனைகளில் 16 தொற்று நோய் மருத்துவர்கள் மற்றும் மருந்தாளுநர்கள் அடங்கிய குழு இந்த சோதனைக்கு உட்படுத்தவுள்ளது.

சோதனைகள் தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை நிறுவனம் நிர்ணயித்த பாதுகாப்பு அறிவுரைகளை பின்பற்றும் என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார். இந்த உலகளாவிய சோதனையில் மலேசியாவின் பங்கேற்பு கோவிட் -19 க்கான உயிர்காக்கும் மருந்துகளின் பாதுகாப்பு மற்றும் செயல்திறனை மதிப்பிடுவதன் மூலம்உதவக்கூடும்  என்று அவர் கூறினார்.

சுகாதார அமைச்சின் மருத்துவ ஆராய்ச்சி நிறுவனம் (ஐ.சி.ஆர்) மற்றும் மருத்துவ ஆராய்ச்சி மலேசியா (சி.ஆர்.எம்) ஆகியவையும் நாட்டில் மருந்து சோதனைகளைச் செயல்படுத்த உதவும் என்று அவர் கூறினார்.

ரெம்டெசிவிர், லோபினாவிர் / ரிடோனாவிர், இன்டர்ஃபெரான் பீட்டா, குளோரோகுயின் மற்றும் ஹைட்ராக்ஸி குளோரோகுயின் ஆகிய மருந்துகளின் வெவ்வேறு சேர்க்கைகளைப் பயன்படுத்தி நான்கு சிகிச்சை நெறிமுறைகளின் செயல்திறனை சோதனைகள் சோதிக்கும்.

கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுடையவர்களுக்கு சிகிச்சையளிப்பதற்கான உலகின் “சிறந்த நம்பிக்கையாக” மருந்துகளில் ஒன்று இருக்கலாம் என்று மிஷன் தலைவரும் மலேசியா, புருனே தாருஸ்ஸலாம் மற்றும் சிங்கப்பூரின் WHO பிரதிநிதியுமான டாக்டர் யிங்-ரு லோ கூறினார்.

உலகளாவிய சமூகமாக, தொற்றுநோய்க்கு எதிராக  செயலாற்ற இது எங்களுக்கு கிடைத்த வாய்ப்பு. மலேசியா இந்த சோதனையில் மதிப்புமிக்க பங்காளியாக இருக்கும். இது மிகவும் பயனுள்ள சிகிச்சைகளை மதிப்பீடு செய்வதற்கும், இந்த வைரஸை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான உலகளாவிய போரில் உயிர்களைக் காப்பாற்றுவதற்கும் ஆகும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here