எம்சிஓ பிள்ளைகளுக்கு மனஉணர்விலான தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகின்றன

கோலாலம்பூர் (பெர்னாமா):  என் பிள்ளை வெளியில் செல்ல முடியாமல் அழுகிறார். என் மகன் நாள் முழுவதும் தொலைபேசியில்  கேம் விளையாடிக் கொண்டிருக்கிறார். ஆனால் அவரைத் தடுக்க எனக்கு மனம் வரவில்லை. காரணம் அவருக்கென்று வேறு பொழுதுப்போக்கு இல்லை என்று சில பெற்றோர்கள் தங்கள் நண்பர்களுடன் முகநூல் மற்றும் புலனம் வழியாக பகிர்ந்து கொண்ட செய்தி இதுவாகும்.

மக்கள் நடமாட்டத் தடை மார்ச் 18ஆம் தேதி தொடங்கி 6ஆவது வாரமாகத் தொடர்கிறது. பெற்றோர் மற்றும் பிள்ளைகள் தங்கள் வீட்டிலேயே இருக்கின்றனர். 24/7 பள்ளி, பாலர்பள்ளி, விளையாட்டு மைதானம், பேரங்காடி ஆகியவை இல்லை. குறிப்பாக சொந்த கிராமங்களுக்கு செல்ல முடியாது.

பல வாரங்களாக வீட்டுக்குள்ளேயே இருப்பது  பொதுவாகவே  பெரிய, சுறுசுறுப்பான மற்றும் வெளிப்புற நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடும் குழந்தைகளுக்கு இந்த சூழல் சித்ரவதையாக இருக்கும்.

உண்மையில் நீடித்த கட்டுப்பாடு குழந்தைகள், குறிப்பாக பாலர் பள்ளி மற்றும் ஆரம்ப பள்ளி  மாணவர்கள் உணர்ச்சி ரீதியான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்று உளவியலாளர் பேராசிரியர் டத்தின் டாக்டர் மரியானி எம்.டி. நோர் கூறுகிறார். அவர்கள் பள்ளிக்குச் சென்று தங்கள் நண்பர்களுடன் விளையாட முடியாததால் சலிப்படைந்து கவலைப்படுகிறார்கள்.

 

இணையம் வழி கற்பித்தல்

இதற்கிடையில், ஜொகூர் பத்து பஹாட்டில் உள்ள எஸ்.கே.பாரிட் லாபிஸில் ஆசிரியராக இருக்கும் முஹம்மது பிஸ்ரி ஜமால், வாட்ஸ்அப் மூலம் பாடங்களை நடத்துவதன் மூலம் தனது நேரத்தை வீட்டிலேயே பலனளிக்க தனது மாணவர்களுக்கு உதவ தனது பங்கைச் செய்கிறார்.

அவர்கள் பள்ளி மற்றும் படிப்பு பற்றி சிந்திக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம். வகுப்பறையில் நாங்கள் எப்படிச் செய்கிறோம் என்பது போன்றவற்றை அவர்களுக்குக் கற்பிக்க முடியாது, ஆனால் குறைந்தபட்சம் இந்த ஆன்லைன்  (இணையம் வழி கற்பித்தல்) முயற்சியால  நாங்கள் இன்னும் அவற்றைக் கண்காணித்து, அவர்கள் வீட்டுப்பாடம் செய்ததை உறுதிசெய்ய முடியும் என்கிறார்.

பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகள்

பல குழந்தைகள் கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்படவில்லை என்றாலும், இந்த நோயால் பாதிக்கப்பட்ட சில குழந்தைகளின் கதைகள் சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகி பலரின் இதயங்களைத் தொட்டன.

அவர்களில் ஒருவர் கிளந்தானைச் சேர்ந்த இரண்டு வயது முஹம்மது ஃபதே அகில் மொஹமட் நஸ்மி, அவருக்கு இரத்த புற்றுநோய் உள்ளது மற்றும் கோவிட் -19 தொற்று உறுதிச்செய்யப்பட்டது. கோத்தாபாருவில் உள்ள மலேசிய அறிவியல் பல்கலைக்கழக மருத்துவமனை தனது கீமோதெரபி அமர்வுக்கு அவர் சென்றிருக்க வேண்டும், ஆனால் அவரது கோவிட் -19 சோதனை முடிவுகள் தெரிந்த பின்னர் இது ஒத்திவைக்கப்பட வேண்டியிருந்தது.

இளம் கோவிட் -19 சந்தேகத்திற்கிடமான சம்பவங்களை வீடியோக்களும் சமூக ஊடகங்களில் நிரம்பியுள்ளன.  அவர்கள் அவசர ஊர்தியில் சுகாதார ஊழியர்களால் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்ல வேண்டியிருந்தது, ஏனெனில் அவர்களது குடும்ப உறுப்பினர்கள் அவர்களுடன் செல்ல அனுமதிக்கப்படவில்லை.

சிலாங்கூரில் உள்ள ஸ்ரீ பெட்டாலிங் மசூதியில் நடந்த தப்ளிக்  கூட்டத்தில் பங்கேற்ற நபரின் குழந்தைக்கும் கோவிட்- 19 தொற்று இருப்பது கண்டறிப்பட்டுள்ளது.
இருப்பினும், இந்த அனுபவம் குழந்தைகளுக்கு அதிர்ச்சிகரமானதாக இருப்பதைத் தடுக்க, மருத்துவமனை ஊழியர்கள் தார்மீக, சமூக மற்றும் ஆன்மீக ஆதரவுடன் அவர்களை அமைதியாக வைத்திருக்க உதவலாம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here