கடல் எல்லை பாதுகாப்புக்கு பலம் சேர்க்கும் சொத்துகள்

லங்காவி, ஏப்.19

மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க நிறுவனம் (எம்.எம்.இ.ஏ) கடல், வான்வழிகளில் தனது ரோந்துப் பணிகளில் உடைமைகளை ஈடுபடுத்தவும், நாடு முழுவதும் மக்கல் நடமாட்ட கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது (எம்.சி.ஓ) அமலாக்கத்தை அதிகரிக்கவும் பயன்படுத்திவருகிறது.

கெடா, பெர்லிஸ் செயல்பாட்டு துணை இயக்குநர் கேப்டன் ஜூலிண்டா ராம்லி கூறுகையில், மனித கடத்தல், சட்டவிரோத கடத்தல், கடற்கொள்ளையர்களின் செயல்பாடு ,வெளிநாட்டு மீனவர் படகு ஆக்கிரமிப்பு ஆகியவை இதில் அடங்கும் என்றார்.

தென் சீனக் கடல் , சுலு கடல், பகுதிகள் இந்த நடவடிக்கைகள் MMEA சட்டம் 2004 இன் பிரிவு 7 (2) (i) இன் கீழ் சட்டத்தின் விதிகளுக்கு ஏற்ப அமைந்துள்ளது.

செல்லுபடியாகும் மீன்பிடி உரிமங்களுடன் மீனவர்கள் போன்ற அத்தியாவசிய சேவைகளாக வகைப்படுத்தப்பட்டவர்கள் தவிர, அங்கீகரிக்கப்படாத நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்பவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க முடியும் என்று அவர் ஒர் அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

எம்.எம்.இ.ஏ சொத்துக்களாக இரு ஹெலிகாப்டர்கள், மூன்று கப்பல்களை உள்ளடக்கிய மலாக்கா நீரிணையில் நாட்டின் எல்லையைக் கண்காணிக்கவும் கட்டுப்படுத்தவும் 13 கடல் சொத்துக்கள், ஐந்து விமானங்கள் பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளன.

ராயல் மலேசிய கடற்படை தனது இரண்டு விமானப் பிரிவுகளையும் மூன்று கப்பல்களையும் நிறுத்தியுள்ளதாகவும், ராயல் மலேசிய விமானப்படை தனது சி.என் 235 விமானங்களை நிறுத்தியுள்ளதாகவும் அவர் கூறினார்.

நாட்டின் கடல்மீது மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு ஆணையை அமல்படுத்துவதில், MMEA அதன் நிலையான இயக்க நடைமுறையை (SOP) மற்ற நிறுவனங்களுடன் ஒருங்கிணைந்த செயல்பாட்டில் வலுப்படுத்துவதற்கான வாய்ப்பைப் பெற்றுள்ளது. இது, வடக்கு கடல் மண்டலத்தில் செயல்பாட்டின் செயல்திறனைச் சோதிக்கவும் மதிப்பீடு செய்யவும் உள்ளது.

மலேசிய கடலில் கடுமையான எல்லைக் கட்டுப்பாட்டுக்கு, வெளிநாட்டு கண்காணிப்பாளர்கள் ஆக்கிரமிப்பதைத் தடுக்க நிலையான கண்காணிப்பு அதிகரிக்கப்படும் . இதனால் எல்லை தாண்டிய குற்றவாளிகள், சட்டவிரோத குடியேறிகள், கடத்தல்காரர்களை வேட்டையாடுவதாகும், சட்டத்தை எதிர்கொள்ள நீதிமன்றத்திற்கு அழைத்து வருவதாகவும் இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

எந்தவொரு சந்தேகத்திற்கிடமான செயலையும் பொதுமக்கள் MERS 999 ஹாட்லைன், 04-9662750 அல்லது 04-966 5307 என்ற எண்ணில் அழைக்கலாம் என்றும் அவர் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here