பணமோசடியில் உண்மை அறிதல் வேண்டும்

சுய விவரங்களைத் தராதீர்!

பெட்டாலிங் ஜெயா, ஏப்.20-
பண மோசடிகளுக்கு எதிராக எச்சரிக்கையுடனும் விழிப்புடனும் இருக்க வேண்டும் என்று நாட்டில் உள்ள வங்கிகளின் சங்கங்கள் வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளன.

சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி பாதிக்கப்பட்டவர்களை ஏமாற்றும் நோக்கத்துடன் மோசடித் தந்திரங்களைப் பயன்படுத்தும் தரப்புளுக்கு எதிராக வணிக உறுப்பினர்களை சிறு, நடுத்தர நிறுவனங்களின் (SME) சங்கங்கள் எச்சரித்தன.

ஏமாற்றுப் பேர்வழிகள் மின்னஞ்சல், தொலைபேசி அழைப்பு, குறுந்தகவல் சேவை (எஸ்எம்எஸ்), வாட்ஸ்அப் போன்ற சமூகச்செய்தித் தளங்கள் மூலம் சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி முக்கிய அதிகாரிகள் போல் ஆள்மாறாட்டத்தில் ஈடுபடுகின்றனர்.

மோசடி செய்பவர்கள், நிதி உதவியை எளிதாக்குவது அல்லது கடன் விண்ணப்பம் தயாரிப்பதில் உதவுதல் , சிறப்பு நிவாரண வசதி (எஸ்.ஆர்.எஃப்) போன்ற சிறப்பு நிவாரண நடவடிக்கைகளை உள்ளடக்கிய நிதிப்பாதுகாப்பு ஆகியவற்றுக்காக தேசிய வங்கி, நிதி நிறுவனங்கள் அறிவித்த அண்மைய போக்கைப் பயன்படுத்துகின்றனர்.

நிதி நிறுவனங்கள் அல்லது வங்கிகள் கடன்களைப் பெறுவதற்கான செயல்முறைக்கு மூன்றாம் தரப்பினரையோ அல்லது முகவர்களையோ நியமிக்கவோ அல்லது ஈடுபடவோ இல்லை என்பது தெளிவான உண்மை. நிதித்துறையின் மூன்றாம் தரப்பு நியமனங்கள் அல்லது முகவர்கள் எனக்கூறும் தனிநபர்களுக்கோ அல்லது நிறுவனங்களுக்கோ முக்கியமான, ரகசிய தகவல்களை வெளியிட வேண்டாம் என்று கடுமையாக அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

இந்த அறிக்கையை மலேசியாவில் உள்ள வங்கிகளின் சங்கம் (ஏபிஎம்), இஸ்லாமிய வங்கி நிதி நிறுவனங்களின் சங்கம் (ஐபிம்) மலேசியாவின் மேம்பாட்டு நிதி நிறுவனங்களின் சங்கம் (அட்ஃபிம்) இணைந்து வெளியிட்டுள்ளன.

இந்த நேர்மையற்ற குழுவினரால் ஏமாற்றப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக கடன்களுக்கு விண்ணப்பிக்க, வங்கிகள் அல்லது நிதி நிறுவனங்களுடன் நேரடியாகத் தொடர்பு கொள்ள நிதி கோரும் வணிக உறுப்பினர்கள் கேட்டுக்கொள்ளப்படுகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here