பயணம் செய்ய காலம் கனியவில்லை

பெட்டாலிங் ஜெயா, ஏப்.20-
மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு (எம்.சி.ஓ) நீக்கப்பட்டவுடன் தங்களின் பயணத் திட்டங்களைத் தொடரலாம் என்று எண்ணுதல் கூடாது என்று மூத்த அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் கூறுகிறார்.

இதை அறியாமல் முன்பே விமான நிறுவனங்களிடமிருந்து பயண டிக்கெட் வாங்கியிருந்தாலும், அரசாங்கத்தின் அறுதி உத்தரவு வரை காத்திருக்க வேண்டும் என்றார் அவர்.

கடந்த சில நாட்களில் புதிய கோவிட் 19 எண்ணிக்கை குறைந்திருக்கிறது. ஆனால், இது அனைத்தும் பாதுகாப்பானது என்று அர்த்தமல்ல. இதில் சுழியம் எண்ணிக்கையை எதிர்பார்க்கின்றனர், இதற்கு அனைவரும் உதவ வேண்டும்.

இந்த எண்கள் கூடுமானால் மக்கள் நடமாட்டக்கட்டுப்பாடு முடிவடையாது.  எனவே, இது விரைவில் அகற்றப்படுவதற்கு அனைவரின் ஒத்துழைப்பும் அவசியம் என்பதை உணர்ந்து ஒத்துழைக்க வேண்டும் என்றார் அவர்.

நிலம், வான், கடல் வழியாகப் பயணம் செய்யாமல் மலேசியாவிற்குள் நுழையும் எவரும் கட்டாய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்படுவதாக இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

தீபகற்ப மலேசியாவில் சபா அல்லது சரவாக் செல்லும் வழியில் நீண்ட பயணத்தில் பயணிப்பவர்களும் அந்த மாநிலங்களில் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும், ஆனால், அவர்கள் ஏற்கனவே தீபகற்பத்தில் அவ்வாறு செய்திருந்தாலும் நீண்ட பயணத்தில் இருப்பவர்கள் விமான நிலையத்தை விட்டு வெளியேறியவுடன் தனிமைப்படுத்தப்படுவார்கள்.

சபா அல்லது சரவாக் நுழையும் போது மீண்டும் தனிமைப்படுத்தப்படுவார்கள் என்று அவர் தனது தினசரி கோவிட் -19 செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

கோலாலம்ப்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையத்திலிருந்து சபா, சரவாக் ஆகிய நாடுகளுக்கு வாரத்திற்கு ஒரு முறை விமானங்களை இயக்க அரசாங்கம் அனுமதித்திருப்பதாகவும், சுபாங்கில் உள்ள சுல்தான் அப்துல் அஜீஸ் ஷா விமான நிலையத்திலிருந்து இயங்கும் ஃபயர் ஃபிளை மூலம் தீபகற்ப மலேசியாவிற்குள் உள்நாட்டு விமானங்கள் கிடைக்கின்றன என்றும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

அவர்கள் சபா அல்லது சரவாக் வரும்போது, ​​ தனிமைப்படுத்தப்படுவார்கள், வீட்டிற்குத் திரும்பும் எண்ணத்தில் பயணிக்க விரும்பும் மலேசியர்கள் விமான டிக்கெட் வாங்குவதற்கு முன்பு காவல்துறையிடம் அனுமதி பெறுமாறு அவர் அறிவுறுத்தினார்.

வீட்டிற்த் திரும்ப முடியாத சூழ்நிலையில் சிக்கித்தவிப்பதை விரும்பவில்லை, சரியான நேரத்தில் அனுமதி பெற முடியாமல் போனால் பல இடையூறுகள் ஏற்படும் என்று அவர் கூறினார்.

நிறுவனங்கள், சங்கங்கள், தங்கள் வருடாந்திர பொதுக்கூட்டங்கள், கூட்டங்களை நடத்த சரியான நேரத்திற்காகக் காத்திருக்க வேண்டும். அரசாங்கத்தால் அறிவிக்கப்படும் சரியான நேரம் வரை ஒத்திவைக்குமாறும் அவர் அறிவுறுத்தினார்.

கூட்டங்களை நடத்துவது முக்கியம் என்று கருதினால் அதை வீடியோ (கான்பரன்சிங்) தொடர்பு மூலம் செய்துகொள்ளலாம். மக்கள் நடமாட்ட கட்டுப்பாட்டுக் காலக்கட்டத்தில் வெளிமாநில ஊழியர்களைப் பணிக்குத் திரும்புமாறு கட்டாயப்படுத்தும் முதலாளிகளை அவர் எச்சரித்தார். அவ்வாறு செய்வதன் மூலம், முதலாளிகள் மீது நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்படலாம் என்றார் அவர்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here