ஒருநாள் அமர்வு போதுமானதாக இல்லையா!

பெட்டாலிங் ஜெயா:

வரும் மே 18 ஆம் நாள் நடைபெறவிருக்கும் நாடாளுமன்ற அமர்வு ஒரு நாள் விவகாரமாக திட்டமிடப்பட்டுள்ளது. ஏனெனில் பெரிக்காதான் நேஷனல் அரசாங்கத்திற்கு பெரும்பான்மை ஆதரவு இல்லை என்று டத்தோஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் கூறுகிறார்.

திங்களன்று (ஏப்ரல் 20) இரவு ஆஸ்ட்ரோ அவானியின் -கருத்தில் கொள்ளுங்கள் – என்ற நிகழ்ச்சிக்கு அளித்த பேட்டியில், கடந்த செவ்வாய்க்கிழமை (ஏப்ரல் 14) அண்மையில் நடந்த கூட்டத்தில் பிரதமர் டான்ஸ்ரீ முஹைதீன் யாசினிடம் ஒரு நாள் அமர்வு பாராளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு போதுமானதாக இல்லை என்று கூறினார்.

அவர்கள் போதுமான ஆதரவைத் திரட்ட முடியாது என்பதால், அவர்கள் நாடாளுமன்றத்தை (ஒரு நாளுக்கு மேல்) கூட்ட அனுமதிக்க மாட்டார்கள்” என்றும் அவர் கூறினார்.

மே 18 ஆம்நாள் கூடும் நாடாளுமன்ற அமர்வை அர்த்தமற்றது என்று வர்ணித்த அன்வார், அது ஒரு நாள் மட்டுமே அமர்ந்திருக்கும் என்பதில் ஆச்சரியமில்லை என்றார்.

நாடாளுமன்றக் கூட்டத்தைத் தெரிவிக்க வேண்டிய அவசியம் குறித்து முஹிடின் தனது கருத்துகளைத் தெரிவித்தார். அப்போது இந்தத்திட்டம் மன்னரின் தொடக்க உரையை அனுமதிக்கும். மேலும் ஜூலை மாதத்தில் விவாதங்கள் தொடர்ந்து நடைபெறும்.

. ஐந்து நாட்களுக்கு நீங்கள் அதை வைத்திருக்க முடியாவிட்டால், இரண்டு நாட்கள் பயனுள்ளதாக இருக்க வேண்டும். அர்த்தமுள்ள பங்கேற்பு ஜனநாயகம் இருக்க வேண்டும்.

நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் தங்கள் கருத்துக்களை வெளிப்படுத்தவும், நடவடிக்கைகளை ஆதரிக்கவும், போதிய நடவடிக்கைகள் அரசாங்கத்தால் கவனிக்கப்படுவதை உறுதிப்படுத்தவும் அனுமதிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

அமைச்சர்கள் பொறுப்புக்குறியவர்கள் என்றும், கோவிட் -19 நெருக்கடியை எதிர்கொள்வதில் அரசாங்கத்தின் நடவடிக்கைகளை நியாயப்படுத்த நிர்பந்திக்கப்பட வேண்டும் என்றும் அன்வார் எடுத்துரைத்தார்.

நாடாளுமன்றம் கூட்டப்படல் வேண்டும், ஏனென்றால் அவர்கள் – நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் – மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு அணையைப் பொறுத்தவரை எது சிறந்தது என்பதை தீர்மானிக்க முடியும், மேலும் எம்.சி.ஓவை நீட்டிக்க வேண்டியதன் அவசியத்தை மக்களுக்கு விளக்க அரசாங்கத் தலைவர்கள் பொறுப்பேற்க வேண்டுவது முக்கியம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here