புதிய தனித்துவத்தில் மே தினம் அரண்மனை அறிக்கை பாராட்டு

தொழிலாளர் தினச்சிறப்புகளையும், இன்றைய நிலையில் அத்தினம் கொண்டாடப்படமுடியாமல் போனாலும் தனித்துவமாய் விளங்குகிறது என்று நாட்டின் யாங் டி-பெர்த்துவான் அகோங் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாத்துடின் அல்-முஸ்தபா பில்லா கூறியிருக்கிறார்.

தொழிலாளர் தின கருப்பொருளான தொழிலாளர்கள் புதிய இயல்பான கலாச்சாரத்தின் சவால் உடன் இணைந்து மாமன்னர் அனைத்து தொழிலாளர்களுக்கும் தனது நேர்மையான பாராட்டுக்களைத் தெரிவித்துக்கொண்டார். இந்த நாளின் முக்கியத்துவம் மேலும் உணரப்பட்டிருப்பதாக அவர் குறிப்பிட்டிருக்கிறார். கோவிட் -19 தொற்றுநோய் நாட்டையும்  உலகின் பிற பகுதிகளையும் வெகுவாய் பாதித்திருக்கிறது.

இந்த நெருக்கடியில் மலேசியர்களின் முன்னேற்றத்தை உறுதிப்படுத்த கடினமாக உழைக்க ஓர் ஊக்கியாக இருக்க வேண்டும் என்று அரண்மனை அறிக்கை  வலியுறுத்துகிறது. மேலும் இந்த ஆண்டு சவாலானது என்றும்  நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது.

அனைத்து தொழிலாளர்களும் முன்னணி வீரர்கள் செய்த தியாகத்தையும் முயற்சியையும் பாராட்டுகின்றனர். மருத்துவர்கள் , செவிலியர்கள், போலீஸ்,  இராணுவப் பணியாளர்கள், அங்குள்ள அரசு ஊழியர்கள்,  குழுக்கள் வரை இந்த தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கும் தேசத்திற்கு முதலிடம் கொடுப்பதற்கும் விடாமுயற்சியுடன் பணியாற்றுகிறார்கள்.  இந்த சுய தியாக மனப்பான்மையில்தான் 2020 தொழிலாளர் தினம் புதிய அத்தியாயமாய் கொண்டாடப்படுகிறது  என்று அவர் இன்று ஓர் அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இந்த நாட்டின் மீட்பும் வளர்ச்சியும் தொழிலாளர்களின் கைகளில் இருப்பதால், நாடு இயல்பு நிலைக்கு திரும்ப முற்படுவதை மே முதல்நாள் உறுதிப்படுத்துகிறது, தொழிலாளர்கள் ஆதரிக்கப்படுவதை உறுதி செய்வது மிக முக்கியமானது என்பதை அல்-சுல்தான் அப்துல்லா அங்கீகரித்ததாக அஹ்மத் ஃபாடில் கூறினார்.

பிரதமர் டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தலைமையிலான அரசாங்கத்தின் முயற்சிகளை, மக்களுக்கும் பல்வேறு அமைப்புகளுக்கும், குறிப்பாக தொற்றுநோயால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளவர்களுக்கும், மக்கள் நடமாட்ட கூடல் இடைவெளி  கட்டுப்பாட்டு ஆணையை (எம்.சி.ஓ) அமல்படுத்துவதற்கும் மாட்சிமை வரவேற்பதாக அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

மலேசியத் தொழிலாளர்களின் பின்னடைவுக்கு மன்னர் மிகுந்த வருத்தம் செலுத்துவதாகவும், பொருளாதாரம், மக்களின் நலனில் ஏற்படும் தொற்றுநோய்களின் விளைவுகளைத் தணிக்க நாடு முயற்சிப்பதையும் மன்னர் பாராட்டியிருக்கிறார்.

இதற்கு ஆதரவு வழங்குவதிலும், தங்கள் ஊழியர்களுக்கு உதவுவதிலும் முதலாளிகளை ஊக்குவிப்பதாகவும் அஹ்மத் ஃபாடில் குறிப்பிட்டிருக்கிறார்.

பொது சுகாதாரம், பொருளாதாரம், சமூக தொடர்புகளுக்கு தொற்றுநோய் ஏற்படுத்தும் அச்சுறுத்தலை மாமன்னர் நன்கு அறிந்திருக்கிறார். இதுவரை இல்லாத அளவிற்கு தாக்கங்களை ஏற்படுத்தியுள்ளது, தொற்றுநோய்.

பொருளாதாரத்தின் நீடித்த தன்மையை உறுதிப்படுத்தும் அதே வேளையில் மலேசியர்களின் நல்வாழ்வைப் பாதுகாப்பதில் நாட்டின் தொழிலாளர்கள் ஒன்றிணைந்து உறுதியாக இருக்க வேண்டும் என்று  அரண்மனை அறிக்கை அறிவித்திருக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here