ஊரடங்கு பகுதியை தவிர்த்து கோலாலம்பூர் பகுதிகள் சாலை தடுப்புகள் அகற்றப்படும்

கோலாலம்பூர்:ஊரடங்கு  உள்ள பகுதிகளைத் தவிர கோலாலம்பூரில் உள்ள அனைத்து சாலைத் தடைகளும் திரும்பப் பெறப்பட்டதாக ஏசிபி டத்தோஶ்ரீ மஸ்லான் லாசிம் தெரிவித்துள்ளார்.

இந்த முடிவு நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் முதல் நாளான திங்கள் (மே 4) முதல் நடைமுறைக்கு வந்தது என்றார் கோலாலம்பூர் காவல்துறைத் தலைவர். நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO குறித்த அரசாங்கத்தின் அறிவுறுத்தல்களுக்கு இணங்க, நகரத்தில் உள்ள சாலைத் தடைகளை நாங்கள் அகற்றியுள்ளோம்.

இருப்பினும், சுகாதார அமைச்சினால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட நிலையான இயக்க நடைமுறைக்கு அனைவரும் இணங்குவதை உறுதி செய்வதற்கும் சமூக தூரத்தை கடைப்பிடிப்பதற்கும் நாங்கள் இன்னும் நிலைமையை கண்காணித்து வருகிறோம்  என்று திங்களன்று (மே 4) தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 க்கு எதிரான போராட்டம் ஒவ்வொரு நாளும் தொடருகிறது. வைரஸின் சங்கிலியை உடைக்க நாம் எப்போதும் நல்ல சுகாதாரம் மற்றும் தூய்மையைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில் கோலாலம்பூர் போக்குவரத்து விசாரணை மற்றும் அமலாக்கத் துறை (ஜேஎஸ்பிடி) தலைவர் உதவி ஏசிபி சுல்கிப்ளி யஹ்யா கூறுகையில், திங்கள்கிழமை போக்குவரத்து அதிகரித்துள்ளது.  ஏனெனில் பலர் பணி நிமித்தமாக  கோலாலம்பூருக்கு வருகை புரிகின்றனர்.

நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் முதல் நாளில் போக்குவரத்து சுமார் 30% அதிகரித்துள்ளது. இருப்பினும், பெரிய நெரிசல் எதுவும் கண்டறியப்படவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

கே.எல். ஜே.எஸ்.பி.டி பணியாளர்கள் போக்குவரத்து ஓட்டத்தை நிர்வகித்தல் மற்றும் போக்குவரத்து மீறல்களை அமல்படுத்துதல் ஆகியவற்றின் முக்கிய கடமைகளுக்குத் திரும்புவர், ஏனெனில் நிபந்தனைக்குட்பட்ட எம்.சி.ஓ காலத்திற்கு ஏற்ப நகரத்தில் சாலைத் தடைகள் இல்லை. போக்குவரத்து விதிமுறைகளை மீறுபவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

மார்ச் 18 அன்று எம்.சி.ஓ தொடங்கப்பட்டதிலிருந்து, கோலாலம்பூரில் எட்டு சாலைத் தடைகள் ஜே.எஸ்.பி.டி பணியாளர்களால் நிர்வகிக்கப்பட்டன. போக்குவரத்தில் அல்லது தெருக்களில், மக்கள் SOP களுடன் இணங்குவதை நாங்கள் கண்காணித்து உறுதி செய்வோம்” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here