நஜிப், அவரது குடும்பத்தினருக்கு எதிரான வழக்கு மே 19 க்கு மாற்றப்பட்டுள்ளது

கோலாலம்பூர் (பெர்னாமா): முன்னாள் பிரதமர் டத்தோஶ்ரீ நஜிப் ரசாக், அவரது குடும்பத்தினர் மற்றும் பலருக்கு எதிரான அரசாங்கத்தின் பறிமுதல் வழக்கு வழக்கு நிர்வாகத்திற்காக மே 19 க்கு மாற்றப்பட்டுள்ளது. உயர்நீதிமன்ற துணை பதிவாளர் கேத்தரின் நிக்கோலஸ் பெர்னாமாவிடம் இந்த வழக்கில் தொடர்புடைய அனைத்து தரப்பினருக்கும் மின்னஞ்சல் மூலம் புதிய தேதி குறித்து அறிவிக்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிவித்தார்.

இந்த வழக்கு இன்று (மே 4) உயர்நீதிமன்ற நீதிபதி மொஹமட் ஜெய்னி மஸ்லான் முன் வழக்கு நிர்வாகத்திற்கு திட்டமிடப்பட்டது, ஆனால் அது மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை (எம்.சி.ஓ) அரசாங்கத்தால் அமல்படுத்தியதைத் தொடர்ந்து இம்மாற்றம் செய்யப்பட்டுள்ளது.

மே 7,2019 அன்று அரசு தரப்பு  வழக்கு விசாரணையின் மூலம், பிராண்டட் கைப்பைகள், கைக்கடிகாரங்கள், பல சொத்துக்கள், பிற சொத்துக்கள் மற்றும் 27 வாகனங்கள் உட்பட நூற்றுக்கணக்கான பொருட்களை பறிமுதல் செய்ததாக டத்தோஶ்ரீ நஜிப் அவரது துணைவியார் டத்தின்ஶ்ரீ ரோஸ்மா மன்சோர் அவர்களின் மூன்று குழந்தைகள், மற்றும் 13 தனிநபர்கள் மற்றும் நிறுவனங்கள் மீது  வழக்கு தொடரப்பட்டிருந்தது.

 1 எம்.டி.பி  நிதி ஊழலுடன் தொடர்புடையதாகக் கூறப்படும் பொருட்களை மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) மே 17, ஜூன் 11 மற்றும் ஆகஸ்ட் 2,2018 அன்று கைப்பற்றியது.

பிப்ரவரி 3,2020 அன்று  நீதிபதி மொஹமட் ஜெய்னி, நஜிப், ரோஸ்மா மற்றும் அவர்களின் மகள் நூரியானா நஜ்வா ஆகியோரால் விண்ணப்பங்களை பரிசோதிக்க அனுமதித்தார், அவை பேங்க் நெகாரா மலேசியாவில் ஒரு பெட்டகத்தில் வைக்கப்பட்டன.

நீதிபதி மொஹமட் ஜெய்னி, நஜிப் மற்றும் அவரது குடும்பத்தினரை ஆய்வு செய்ய அனுமதிக்குமாறு வழக்குத் தொடர உத்தரவிட்டார். மேலும் பறிமுதல் செய்யப்பட்ட பொருட்களை ஆய்வு செய்ய அவர்களுக்கு வாய்ப்பு வழங்கப்பட வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

பிப்ரவரி 22,2020 அன்று, அவர்கள் பேங்க் நெகாராவுக்குச் சென்று மூன்று மணி நேரத்திற்கும் மேலாக பொருட்களை ஆய்வு செய்தனர். கைப்பற்றப்பட்ட பெட்டிகள், கைப்பைகள் மற்றும் கொள்கலன்களின் சிலவற்றை காணவில்லை என்ற அடிப்படையில் அந்த சொத்துக்கள் குறித்த விவரங்களை ஆய்வு செய்து பெற ஜூலை 18,2019 அன்று நஜிப் ஒரு நோட்டீஸ் தாக்கல் செய்தார். மேலும் இது குழப்பத்தை ஏற்படுத்தியது.

இதற்கிடையில், ரோஸ்மா மற்றும் நூரியானா, விடுமுறைக்கு ஒரு விண்ணப்பத்தை தாக்கல் செய்தனர். இரண்டு அறிவிப்புகளிலும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள பொருட்களில், பல்வேறு பிராண்டுகளின் 315 கைப்பைகள், 14 கடிகாரங்கள் மற்றும் பல்வேறு பிராண்டுகளின் 27 ஜோடி காலணிகள், அத்துடன் பல்வேறு நாணயங்களில் உள்ள பணம், RM537,000,2, 700 பவுண்டு ஸ்டெர்லிங், இலங்கை ரூபாய் 2,870,000 , பழைய ரிங்கிட் குறிப்புகளில் RM187,750 மற்றும் 320,500 பவுண்டு ஸ்டெர்லிங் ஆகியவை கைப்பற்றப்பட்ட பொருட்களாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here