புதிய நிபந்தனைகளை மக்கள் ஏற்றுக்கொண்டனர்

புத்ராஜெயா, மே .6-
தனிநபர்கள் , வணிகர்களிடையே நிலையான இயக்க நடைமுறை (எஸ்ஓபி) இணக்கம் அதிகமாக உள்ளது, இது கிட்டத்தட்ட அனைத்து பொருளாதார துறைகளும் மீண்டும் செயல்படத் தொடங்கியதாக டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் கூறுகிறார்.

மார்ச் 18 ஆம்நாள் மக்கள் கட்டுப்பாட்டு கூடல் இடைவெளி ஆணை அமல்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து ஒரு மாதத்திற்கும் மேலாக மக்கள் சுதந்திரமாகச் சுற்றி வர அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளதாக குழப்பம் ஏற்படும் என்று அவர் கூறினார் .

இருப்பினும், அதிகாரிகளின் கவனிப்பின் படி, பலர் எஸ்ஓபிக்கு கட்டுப்படுகிறார்கள், சிலர் பின்பற்றவில்லை, ஆனால், பெரும்பாலான மக்கள் அது நல்லது என்கின்றனர் என்று தினசரி ஊடக சந்திப்பின் போது அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

காவல்துறையினரின் கூற்றுப்படி, மக்கள் சமூக தொலைதூரத்தையும் முகக்கவசதையும் அணிந்திருப்பதைக் காணலாம். வணிக வளாகங்களும் வெப்பநிலை சோதனைகளை நடத்துவதன் மூலமும், கை சுத்திகரிப்பு செய்வதன் மூலமும், வளாகத்திற்குள் நுழையக்கூடியவர்களின் எண்ணிக்கையை கட்டுப்படுத்துவதன் மூலமும் தங்கள் பங்கை பொறுப்புடன் செய்து வருகின்றன.

பொது போக்குவரத்தில், மக்கள் உட்கார்ந்திருக்கும்போதோ அல்லது நிற்கும்போதோ சமூக தூரத்தைக் கடைப்பிடிக்கின்றனர். புதிய இயல்புக்கு ஏற்ப கலாச்சாரத்தின் ஒரு பகுதியாக மக்கள் மாற்றத் தொடங்கியுள்ளதாகத் தெரிகிறது.

இதுபோன்ற நடைமுறைகள் கோவிட் -19 தொற்று பரவுவதைத் தடுக்க உதவும் என்பதால், இது தொடரும் என்று அரசாங்கம் உண்மையிலேயே நம்புகிறது என்று அவர் கூறினார்.

நிபந்தனைக்குட்பட்டு, கிட்டத்தட்ட அனைத்து பொருளாதார, சமூகத் துறைகளும் மே 4 முதல் செயல்பட அனுமதிக்கப்படுவதாக மே முதல்நாளே அரசாங்கம் அறிவித்தது. இருப்பினும், உடல் தொடர்புகள் ஏற்படக்கூடிய , சமூக தூரத்தைக் கடைப்பிடிப்பது கடினமாக இருக்கும் என்று கருதும் சில வணிகங்கள், சமூக நடவடிக்கைகள் அனுமதிக்கப்படவில்லை என்றார் அவர்.

எதிராக நடப்பவர்களுக்கு போலீசார் ஒரு சிறப்பு பணிக்குழுவை அமைத்துள்ளதாக இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

விதிமுறைகளைப் பின்பற்றாதவர்களுக்கும் அதிகாரிகள் அறிவுறுத்துவதன் மூலமும் தொடர்ந்து எச்சரிக்கைகளை விடுப்பார்கள். இது தோல்வியுற்றால், அவர்கள் மீது சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here