கோவிட் -19 தொற்றுநோயைக் கையாள்வதில் கவனம் செலுத்துங்கள் – ஜோகூர் அம்னோ பொருளாளர் கோரிக்கை

ஜோகூர் பாரு: பெரிகாத்தான் நேஷனல் (பிஎன்) கூட்டணியை அதிகாரப்பூர்வமாக முறைப்படுத்தும் திட்டத்தை நிராகரிக்க தனது கட்சி எடுத்த முடிவு குறித்து ஜோகூரைச் சேர்ந்த மூத்த அம்னோ தலைவர் ஒருவர் அதிர்ச்சி தெரிவித்துள்ளார்.

நாங்கள் மகிழ்ச்சியற்றவர்களாகவோ அல்லது உடன்படாதவர்களாகவோ இருந்தால், அத்தகைய திட்டத்தை நாங்கள் நிராகரிக்கக்கூடாது. எங்களுக்கு அதிக நேரம் தேவை என்று சொல்ல நாங்கள் வெளியே வந்திருக்க வேண்டும், இப்போது இந்த கூட்டணி முறைப்படுத்தப்படுவதற்கு ஏற்ற நேரம் அல்ல என்று அம்னோ ஜொகூர் பொருளாளர் டத்தோ எம்.டி ஜெய்ஸ் சர்தே வியாழக்கிழமை (மே 7) தெரிவித்தார்.

குளுவாங் அம்னோ தலைவரான ஜெய்ஸ், அம்னோ இப்போது பிஎன் அரசாங்கத்தின் ஒரு பகுதியாக இருப்பதாகவும், இந்த முடிவு பிரதமரின் காலில் இருந்து “கம்பளத்தை இழுப்பதற்கு” ஒத்ததாகவும் கூறினார். பி.என் இல் உள்ள அனைத்து கட்சிகளிடையேயும் பிரச்சினைகள் உள்ளன என்று நான் நம்புகிறேன், ஆனால் அது இணக்கமாக தீர்க்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார், நோன்பு மாதத்தில் அரசியலும் தவிர்க்கப்பட வேண்டும்.

பெரிகாத்தான் நேஷனலை முறைப்படுத்த வேண்டாம் என்ற முடிவு திங்களன்று (மே 4) ஒரு அம்னோ உச்ச சபைக் கூட்டத்தில் ஒருமனதாக எட்டப்பட்டது. அம்னோ கடந்த ஆண்டு பிற்பகுதியில் உத்தியோகபூர்வ ஒத்துழைப்பை முறைப்படுத்த PAS உடனான Muafakat Nasional ஒப்பந்தத்தை வைத்திருந்தார். பிற பிஎன் உறுப்புக் கட்சிகள் அம்னோ மூலம் ஒப்பந்தத்தில் நுழைந்ததாக கருதப்படுகிறது.

முஃபாக்கட் நேஷனல் மூலம், பி.என் மற்றும் பிஏஎஸ் பெர்சத்து தலைவர் முஹைதீன் யாசினுக்கு பிஎன் கூட்டணியின் பிரதமராக ஆதரவளித்தன, இதன் மூலம் 22 மாதங்கள் ஆட்சியில் இருந்தபின் பக்காத்தான் ஹரப்பன் (பிஎச்) அரசு வீழ்ச்சியடைந்தது.

கூட்டாட்சி மட்டத்தில் பெரிகாத்தான் நிர்வாகம் உருவானதைத் தொடர்ந்து, முன்னர் பல பக்காத்தான் மாநில அரசாங்கங்களும் பிப்ரவரியில் ஒரு வாரகால அரசியல் நெருக்கடிக்கு பின்னர் வீழ்ச்சியடைந்தன.

இதற்கிடையில், மாநில-அரசு-இணைக்கப்பட்ட நிறுவனங்களில் பதவிகளை ஒதுக்குவது தொடர்பாக பெர்சத்து தலைவர்களிடையே ஜோகூர் பகிரங்கமாக பேசியதில், ஜெய்ஸ் அத்தகைய இடைவெளிகளைத் தவிர்க்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

நாம் ஒற்றுமையாக இருக்க வேண்டும். பதவிகளுக்காக நம்மிடையே போராடுவதற்கும் தேவையற்ற கோரிக்கைகளை வைப்பதற்கும் எந்த அர்த்தமும் இல்லை என்று அவர் கூறினார், ஜோகூருக்கு ஒரு சில ஜி.எல்.சி.க்கள் மட்டுமே உள்ளன, மேலும் மந்திரி பெசார் வழக்கமான தலைவராக நியமிக்கப்படுவார்.

மக்களை குழப்பமடையச் செய்து, நாட்டை நடத்தும் கட்சிகளிடையே ஒற்றுமை இல்லை என்பதைக் காட்டும் அறிவிப்புகளை வெளியிடுவதற்கான நேரம் இதுவல்ல என்று ஜெய்ஸ் கூறினார்.

பெரிகாத்தான் நேஷனல் (பி.என்) இல் உள்ள அனைத்து கட்சிகளும் இப்போது அரசியலை விட்டு வெளியேறி கோவிட் -19 தொற்றுநோயைக் கையாள்வதில் கவனம் செலுத்தி நாட்டின் பொருளாதாரம் மீண்டு வர  கவனம் செலுத்த  வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here