சிவப்புக்கு மாறியது ரெம்பாவ்

பெட்டாலிங் ஜெயா: ரெம்பாவின் பெடாஸில் உள்ள ஒரு தொழிற்சாலையில் ஐம்பத்து மூன்று வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு கோவிட் -19  உறுதி செய்யப்பட்டிருக்கிறது என்றும்  இது ஒரு வாரத்திற்கு முன்பு சுகாதார அமைச்சகம் கண்டுபிடித்த ஒரு கிளஸ்டர் வழி அறியப்படுகிறது.

இந்த எண்ணிக்கையில், 25 நேபாளி, 18 பங்களாதேஷ், எட்டு இந்தோனேசிய, இரண்டு மியான்மரைச் சேர்ந்தவை என்று சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா (படம்) கூறுகிறார். மேலும் இந்த குழுவில் 7 மலேசியர்களுக்கும் தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டு மொத்த எண்ணிக்கை 60ஆக இருக்கிறது.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், தொழிலாளர்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்பங்கள் உட்பட மொத்தம் 786 பேர் இந்த நோய்க்கான பரிசோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்டுள்ளனர், அவர்களில் 60 பேருக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ள வேளையில் , 286 பேர் பாதிக்கப்பவில்லை என்றும் மேலும் 440 பேர் இன்னும் தங்கள் முடிவுகளுக்காக காத்திருக்கிறார்கள்.

தொழிற்சாலையின் ஊழியர் ஒருவர் நோய்வாய்ப்பட்டபோது இந்த நோய் முதலில் கண்டறியப்பட்டது. அவருக்கு ஏப்ரல் 5 ஆம் தேதி காய்ச்சல், இருமல், சளி, மூச்சுத் திணறல் மற்றும் தலைவலி இருந்தது.

ஊழியர் ஒரு சுகாதார கிளினிக்கில் சிகிச்சை பெற்ற அவர் ஏப்ரல் 10 ஆம் தேதி நோய்க்கான பரிசோதனை நடத்தப்பட்டது, இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு அவருக்கு உறுதி செய்யப்பட்டது. மலேசியாவில் நேற்று மேலும் 68 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, இது நாட்டில் மொத்த கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை 6,535 ஆக உள்ளது.

புதிய இறப்புகள் எதுவும் அறிவிக்கப்படவில்லை, அதாவது நாட்டின் இறப்பு எண்ணிக்கை 107 ஆக உள்ளது. தீவிர சிகிச்சை பிரிவில் தற்போது 17 நோயாளிகள் வென்டிலேட்டர் ஆதரவுடன் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர். தற்போது நாட்டின் சுகாதார மையங்களில்  1,564  பேர் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர்.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், குழந்தை பராமரிப்பு மையங்களை மீண்டும் திறக்க அனுமதிக்க அவர்கள் ஒரு முடிவை எடுக்கவில்லை என்றும், இதற்காக பல கோரிக்கைகள் இருந்தபோதிலும் தொழிற்சாலைகள் மற்றும் தொழில்கள் தங்கள் குழந்தைகளை அவர்கள் பணிபுரியும் போது கவனிக்க யாரும் இல்லாததால், கோரிக்கையை பரிசீலிக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டதாக அவர் கூறினார். குழந்தைகளின் கட்டுப்பாட்டைப் பற்றி நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம். கோவிட் -19 க்கு முன் குழந்தை பராமரிப்பு மையங்களைப் பார்த்தால், கை, கால் மற்றும் வாய் நோய் பரவுகிறது.

நாங்கள் இன்னும் ஒரு முடிவை எடுக்கவில்லை, ஆனால் இன்னும் அதனை குறித்து பரிசீலினை செய்து வருகிறோம்  என்று அவர் நேற்று தனது தினசரி மாநாட்டின் போது கூறினார்.நிபந்தனை இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவில் (எம்.சி.ஓ), டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், பெரிய தொழிற்சாலைகள் நிலையான இயக்க முறைமைக்கு (எஸ்ஓபி) இணங்குவதாகத் தெரிகிறது, ஏனெனில் அதற்கான திறனும் வழிமுறையும் உள்ளன.

சிறு தொழில்கள் எஸ்ஓபிக்கு இணங்குமா என்பது கவலை என்று அவர் கூறினார். நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் விளைவுகள் சுமார் 10 முதல் 14 நாட்களில் மட்டுமே அறியப்படும் என்றும் இலக்குகளை அடைய முடிந்தால் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here