நாட்டின் பல பகுதிகள் பச்சை மண்டலங்களாக இருக்கின்றன – ஆனால் கோவிட் -19 அமைதியான எதிரி

பெட்டாலிங் ஜெயா: மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு (எம்.சி.ஓ) நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து, நாட்டின் கிட்டத்தட்ட அனைத்து மாவட்டங்களும் பசுமை மண்டலங்களாக நியமிக்கப்பட்டுள்ளன, ஆனால் மக்களை தவறான பாதுகாப்பு உணர்வுக்கு உட்படுத்தக்கூடாது என்று பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹைதீன் யாசின் கூறுகிறார். இந்த பசுமை மண்டலங்கள் கடந்த இரண்டு வாரங்களில் கோவிட் -19 உறுதி செய்யப்பட்ட சம்பவங்கள் எதுவும் பதிவு செய்யப்படாத பகுதிகள் என்று அவர் கூறினார்.

மே 9 நிலவரப்படி, 4,929 அல்லது 74.8 சதவீத நோயாளிகள் குணமாகியுள்ளனர். இந்த நோயாளிகள் அனைவருக்கும் குணமடையும் வரை சிகிச்சையளிக்க உதவிய அனைத்து மருத்துவர்கள், செவிலியர்கள் மற்றும் அனைத்து மருத்துவ ஊழியர்களுக்கும் நான் நன்றி கூற விரும்புகிறேன்.

நாடு முழுவதும் உள்ள 1,178 மாவட்டங்கள், பிரிவுகள், மண்டலங்கள், துணை மண்டலங்கள் மற்றும் வளாகங்களில் 1,112 அல்லது 94.4 விழுக்காடு பச்சை நிறமாகவும், 62 அல்லது 5.2 விழுக்காடு மஞ்சள் நிறமாகவும், 4 அல்லது 0.34 விழுக்காடு  மட்டுமே சிவப்பு நிறத்தில் உள்ளன. 4 சிவப்பு கொடிகள் COVID-19 இன் 40 க்கும் மேற்பட்ட உறுதி செய்யப்பட்ட சம்பவங்களைக் கொண்ட பகுதிகளாகும்.   உங்கள் தகவலுக்கு, இதுவரை 4 பகுதிகள் சிவப்பு நிறத்தில் உள்ளன:

பத்து, கோம்பக், சிலாங்கூர், பத்து மண்டலம், பத்து, கோலாலம்பூர், கம்போங் பாரு மண்டலம், பண்டார் கோலாலம்பூர் மற்றும் நெகிரி செம்பிலான், ரெம்பாவ் ஆகியப் பகுதிகளில் வசிப்பவர்கள் வீட்டை விட்டு வெளியேறும்போது மிகவும் கவனமாக இருக்குமாறு நான் உங்களுக்கு அறிவுறுத்துகிறேன்.  கூடல் இடைவெளி,  வாய் மற்றும் மூகக்கவசத்தை  அணியுங்கள். எப்போதும் கைகளை கழுவ வேண்டும். முடிந்தால் வெளிப்புற நடவடிக்கைகளை குறைக்கவும்.

 இந்த பகுதிக்கு வெளியே உள்ளவர்களுக்கு, எனது முதல் அறிவுரை இந்த பகுதிக்கு இப்போது செல்ல வேண்டாம். COVID 19  தாக்கத்திற்க்கு ஆட்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்கு இது உதவும். இரண்டாவதாக பச்சை நிறத்தில் உள்ளவர்களுக்கு, நீங்கள் அனைவரும் பாதுகாப்பாக இருக்கிறீர்கள் என்பதையும் சுதந்திரமாக சுற்றலாம் என்று நினைக்கலாம். ஆனால் இந்த COVID 19 வைரஸ் நாம் பார்த்திராத ஒரு அமைதியான எதிரி என்பதை நான் எப்போதும் உங்களுக்கு நினைவூட்ட விரும்புகிறேன். அது எப்போது வேண்டுமானாலும் எங்கும் நம்மைத் தாக்கும்.

இது நடப்பதைத் தடுக்க விரும்புகிறோம். எனவே, அரசாங்கத்தால் கட்டளையிடப்பட்ட SOP க்குக் கீழ்ப்படியுமாறு அனைத்து உடன்பிறப்புகளுக்கும் நான் வேண்டுகோள் விடுக்க விரும்புகிறேன். இது கடினம் அல்ல. இது எளிது. நெரிசலான இடங்களைத் தவிர்க்கவும். எப்போதும் உங்கள் கைகளைக் கழுவுங்கள் அல்லது கை சுத்திகரிப்பானைப்  பயன்படுத்துங்கள். மேலும், தேவைப்பட்டால் மட்டுமே வீட்டை விட்டு வெளியேறவும் என்று பிரதமர் தமது அறிக்கையில் கூறியிருந்தார்.

கோவிட் -19  தாக்கத்தைக்  கையாள்வதில் அரசாங்கம் மேற்கொண்ட முயற்சிகளில் மக்கள் திருப்தி அடைந்ததன் அடிப்படையில் 105 நாடுகளில் நான்காவது இடத்தைப் பிடித்த நாடாக மலேசியா இருக்கிறது என்பதனை மொஹிடின் தமதுரையின்போது பாராட்டினார். சிங்கப்பூரை மையமாகக் கொண்ட ஒரு ஆராய்ச்சி நிறுவனம் மேற்கொண்ட ஆய்வில் இந்த சாதனை பதிவாகியுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here