அரசியல் தலைவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட வழக்குகள் ரிசாவின் அதே தீர்வை எட்டக்கூடும் – பக்காத்தான் தலைவர்கள் கருத்து

பெட்டாலிங் ஜெயா: பண மோசடி குற்றச்சாட்டுக்கள் தொடர்பாக ரிசா ஷாஹ்ரிஸ் அப்துல் அஜீஸை அண்மையில் விடுவிப்பதற்கான சமீபத்திய நடவடிக்கையைத் தொடர்ந்து அரசியல் தலைவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட குற்ற வழக்குகளில் இதேபோன்ற ஒப்பந்தங்கள் நடத்தப்படும் என்று பக்காத்தான் ஹாரப்பன் கவலை தெரிவித்துள்ளார்.

“ரிசா அஜீஸுடன் இணைக்கப்பட்ட 1 மலேசியா டெவலப்மென்ட் பெர்ஹாட் (1 எம்.டி.பி) வழக்கு, ஒரு விடுவிப்புக்கு உட்படுத்தப்படாத ஒரு வெளியேற்றத்துடன் விடுவிக்கப்பட்டார், அரசியல் தலைவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட பல பெரிய வழக்குகளும் இதே தீர்வை எட்டும் என்பதற்கான அறிகுறியாகும் , “ஞாயிற்றுக்கிழமை (மே 17) பக்காத்தான் உயர் தலைவர்கள் வெளியிட்ட கூட்டு அறிக்கையில் தெரிவித்தனர்.

திங்கள்கிழமை (மே 18) ஒருநாள் நாடாளுமன்ற அமர்வு அட்டவணைக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் கூட்டத்தில் பக்காத்தான் தலைவர்கள் விவாதித்த பல விஷயங்களில் இந்த பிரச்சினை இருந்தது.

பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் திங்களன்று நாடாளுமன்றத்தில் தனது ஆதரவை நிரூபிக்கத் தவறியதாகக் கூறப்படுவதால், சட்டபூர்வமான தன்மை இல்லை என்று அவர்கள் கூறிய தற்போதைய அரசாங்கத்தை கையகப்படுத்துவதன் மூலம் மக்களுக்கு ஆணையைத் திருப்பித் தரும் முயற்சியை விரைவுபடுத்துவதாகவும் பக்காத்தான் தலைவர்கள் உறுதியளித்தனர்.

அரசாங்கத்துடன் இணைக்கப்பட்ட நிறுவனங்களில் பதவிகளை வகிக்க அண்மையில் பல நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களை நியமிப்பது குறித்தும், அமைச்சர்களைப் போன்ற அந்தஸ்துள்ள தூதர்கள் குறித்தும் கூட்டத்தில் எழுப்பப்பட்டது.

இது ஒரு மோசமான நடைமுறை மற்றும் 22 மாதங்களுக்கு முன்பு தொடங்கப்பட்ட சீர்திருத்த முயற்சிகளை அழிக்கிறது  என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.பல புதிய அமைச்சகங்களை அமைப்பது தொடர்பாக பக்காத்தான் தலைவர்கள் விவாதித்தனர், அவற்றின் ஒதுக்கீடுகள் இன்னும் நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட்டு  நிறைவேற்றப்படவில்லை.

முஹிடின் அறிவித்த RM260 உதவி தொகை தொகுப்பு இன்னும் நாடாளுமன்றத்தால் தாக்கல் செய்யப்பட்டு நிறைவேற்றப்படவில்லை என்பதையும் நாங்கள் ஒப்புக் கொண்டோம்.

மக்களுக்கு உதவி வழங்கும்போது அனைவரிடம் சென்று சேருகிறது என்பதை உறுதிப்படுத்த தூண்டுதல் தொகுப்பை விவாதிக்க நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு வாய்ப்பு வழங்கப்பட வேண்டும்  என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

மன்னர் உரையை  கேட்க ஒரு நாள் மட்டுமே நாடாளுமன்றம் அமர வேண்டும் என்ற அரசாங்கத்தின் முடிவில் பக்காத்தான் தலைவர்களும் அதிருப்தி தெரிவித்தனர்.

இந்த கூட்டு அறிக்கையில் பக்காத்தான் தலைவரும் எதிர்க்கட்சித் தலைவருமான டத்தோஶ்ரீ அன்வர் இப்ராஹிம், பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து அவைத் தலைவர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது, டிஏபி பொதுச்செயலாளர் லிம் குவான் எங், பார்ட்டி அமனா நெகாரா தலைவர் மொஹமட் சாபு மற்றும் பார்ட்டி வாரிசன் சபா தலைவர் டத்தோஶ்ரீ ஷாஃபி அப்தால் ஆகியோர் கையெழுத்திட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here