சினி இடைத்தேர்தலில் BNக்கு வாய்ப்பு தாருங்கள் – அம்னோ வெட்டரன்ஸ் கிளப் பரிந்துரை

பகாங்: கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது வாக்கெடுப்புகளைத் தவிர்ப்பதற்காக, சினி இடைத்தேர்தலில் பக்காத்தான் ஹாரப்பன் முஃபாக்கட் நேஷனலுக்கு வாய்ப்பினை வழங்குமாறு அம்னோ வெட்டரன்ஸ் கிளப் பரிந்துரைத்துள்ளது.

இது தேர்தல் ஆணையத்திற்கான செலவை மிச்சப்படுத்தும், மேலும் இது கோவிட் -19ஐ எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான முயற்சியில் அரசாங்கத்திற்கு உதவும் என்று அதன் பொதுச் செயலாளர் முஸ்தபா யாகுப் (படம்) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

ஹாரப்பானின் பி.கே.ஆர் வேட்பாளர் மொஹமட் ரசாலி இத்னைன் கடந்த பொதுத் தேர்தலில் 1,065 வாக்குகள் அல்லது 6.3 சதவீத வாக்குகளை பெற்று தொகுதியில் தனது வைப்புத்தொகையை இழந்தார் என்று முஸ்தபா சுட்டிக்காட்டினார்.

பாஸ் வேட்பாளரை 4,622 வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் தோற்கடித்து, 10,027 வாக்குகளைப் பெற்று பாரிசான் நேஷனல் வேட்பாளர் வெற்றி பெற்றார்.  சினி பி.என் / அம்னோவின் கோட்டையாகும். ஆனால் சினியில் ஃபெல்டா குடியேற்றம் நிறுவப்பட்டதைத் தொடர்ந்து பாஸ் அந்த இடத்தைப் பெற முடிந்தது. இது பாரிசான் நேஷனல் காப்பகமாக இருந்தது.

ஹாரப்பான் / பி.கே.ஆரின் தோற்றம் கடந்த பொதுத் தேர்தலின் போது அரசியல் சுனாமி (நாடு முழுவதும் பரவியது) மட்டுமே வந்தது என்று முஸ்தபா கூறினார்.

இருப்பினும், அம்னோ மற்றும் பிஏஎஸ் இப்போது முஃபாக்கட் நேஷனலின் கீழ் ஒரு கூட்டணியில் உள்ளன என்று அவர் கூறினார். “Muafakat Nasional உடன், சினி நிச்சயமாக மீண்டும் BN / Muafakat Nasional க்கு சொந்தமானவர், தற்போதைய அரசியல் சூழ்நிலையில் ஹாரப்பான் / PKR மீண்டும் மிகவும் சங்கடப்படுவார்.

ஹாரப்பான் / பி.கே.ஆர் பி.என் / அம்னோ மற்றும் பிஏஎஸ் கூட்டணிக்கு சவால் விடுவது சாத்தியமில்லை. இதுபோன்று, ஹாரப்பன் / பி.கே.ஆர் இடைத்தேர்தலில் தனது வேட்பாளரை பி.என் / அம்னோவுக்கு சுதந்திரமாக வழிநடத்துவதற்கு இடமளிக்காதது நியாயமானதே” என்று அவர் கூறினார்.

பெக்கான் நாடாளுமன்றத் தொகுதியின் கீழ் உள்ள நான்கு மாநிலத் தொகுதிகளில் சினி ஒன்றாகும் – 1986 முதல் உள்ளூர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் அப்துல் ரசாக்கின் கோட்டையானது

1999 ஆம் ஆண்டில், பார்ட்டி கெஅடிலான் நேஷனல் என்று அழைக்கப்பட்ட பி.கே.ஆர், சினி இடத்தை மிக குறைவான  பெரும்பான்மையால் வென்றார்.

மார்ச் 20 ம் தேதி, பி.கே.ஆர் பொதுச்செயலாளர் சைபுதீன் நாசுஷன் இஸ்மாயில், வரவிருக்கும் சினி இடைத்தேர்தல் குறித்து கட்சி இன்னும் ஆய்வுகளை மேற்கொண்டு வருவதாகவும், இன்னும் எந்த முடிவுகளையும் எடுக்கவில்லை என்றும் கூறினார். மே 7 ம் தேதி தற்போதைய அபுபக்கர் ஹருன் இறந்த பின்னர் சினி மாநில இடைத்தேர்தல் அழைக்கப்பட்டது.

ஜூன் 20 ஆம் தேதி வேட்பு மனு தாக்கல் என்றும் வாக்குப்பதிவு நாள்.  ஜூலை 4 ஆம் வாக்குப் பதிவிற்கான தேதி என்று தெரிவிக்கப்பட்டிருக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here