டி.என்.பி: மின்சார கட்டணத்தில் திடீர் அதிகரிப்பு ஏற்படாது

கோலாலம்பூர்: எம்.சி.ஓ தளர்த்திய பின்னர், தெனகா நேஷனல் பெர்ஹாட் பயன்படுத்தும் மின்சார கட்டணத்திற்கான திட்டமிடப்பட்ட முறை பயன்பாட்டு நிறுவனத்தின் கிட்டத்தட்ட 90 லட்சம் வாடிக்கையாளர்களுக்கு மின்சார கட்டணங்கள் திடீரென அதிகரிக்காது.

டிஎன்பி தலைமை வர்த்தக பிரிவு  அதிகாரி மெகாட் ஜலாலுதீன் மெகாட் ஹாசன் கூறுகையில், மின்சார கட்டணங்களை சரிசெய்வதற்கான முன்மொழியப்பட்ட முறை ஒவ்வொரு மதிப்பிடப்பட்ட மாதாந்திரந்திற்கும்  துல்லியமான பில்லிங்கை உறுதி செய்யும். மேலும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு அதிக கட்டணம் வசூலிக்கப்படாது என்பதை உறுதிப்படுத்தினார்.

MCO அமலாக்கத்தின்போது, ​​வாடிக்கையாளர்களின் வளாகத்தில் மீட்டர் வாசிப்பை நிறுத்தினோம். வாடிக்கையாளர்களுக்கு உண்மையான பில்கள் கிடைக்கவில்லை. இருப்பினும், முந்தைய மசோதாவின் படி மதிப்பீடுகளின் அடிப்படையில் TNB பில்களை வெளியிட்டது. மதிப்பிடப்பட்ட பில்களை (MCO இன் போது) வழங்குவதன் நோக்கம் வாடிக்கையாளர்கள் தங்களின் வரவிருக்கும் மசோதாவைப் பெறுவதில் ஆச்சரியப்படக்கூடாது என்பதற்காக (மீட்டர் ரீடரால் வழங்கப்பட்டது). இந்த மசோதாவை (மதிப்பிடப்பட்ட) போர்டல் மற்றும் மைடிஎன்பி பயன்பாட்டில் காண்பித்தோம், இதன் மூலம் வாடிக்கையாளர்கள் (மசோதாவைப் பார்த்து) MCO இன் போது பணம் செலுத்த முடியும், ”என்று அவர் கூறினார்.

ஆர்.டி.எம்மின் “செலமத் பாகி மலேசியா” திட்டத்திற்கு நேற்று அளித்த பேட்டியின் போது மெகாட் ஜமாலுதீன் இதனைத் தெரிவித்தார். முன்மொழியப்பட்ட முறை TNB ஆல் பயன்படுத்த எரிசக்தி ஆணையத்தால் மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டு அங்கீகரிக்கப்பட்டது என்றார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, மீட்டர் வாசிப்பு பணிகள் மறுதொடக்கம் செய்ய அனுமதிக்கப்படுவதால், MCO மறுசீரமைப்புகள் தளர்த்தப்பட்ட (பச்சை மற்றும் மஞ்சள் மண்டலங்கள்) அனைத்து மாநிலங்களுக்கும் மதிப்பிடப்பட்ட பில்களை TNB சரிசெய்யத் தொடங்கியது.

இரண்டு மாதங்களுக்கும் மேலாக எம்.சி.ஓவின் நீண்ட கால அவகாசம் மற்றும் இந்த காலகட்டத்தில் அதிக மின்சாரம் பயன்படுத்துவதால் அதிக மின்சார பில்கள் கிடைத்ததாக அவர் கூறினார்.

 MCO கட்டுப்பாடுகளை எளிதாக்கியதைத் தொடர்ந்து மே 15 முதல் TNB பல மாநிலங்களில் மீட்டர் வாசிப்பை மறுதொடக்கம் செய்துள்ளது.

பொருளாதார ஊக்கப் பொதியின் அறிவிப்பின் அடிப்படையில் மாதாந்திர பில்கள் வழங்கப்பட்ட பின்னர் நாங்கள் தள்ளுபடி செய்வோம். மதிப்பிடப்பட்ட பில்களிலிருந்து நாங்கள் கழிப்போம், ”என்று மெகாட் ஜமாலுதீன் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here