போதையில் கார் ஓட்டுபவர்களுக்கு கடுமையான தண்டனை வழங்கப்பட வேண்டும் – லீ லாம் தை வலியுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா:  மது மற்றும் போதைப் உட்க்கொண்டு வாகனம் ஓட்டுபவர்களுக்கு கடுமையான அபராதமும் தண்டனையும் விதிக்கப்பட வேண்டும் என்று டான் ஸ்ரீ லீ லாம் தை (படம்) வலியுறுத்தினார். அண்மையில் குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுவது தொடர்பான அபாயகரமான விபத்து சம்பவங்கள்  அதிகரிப்பது தொடர்பாக கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கும் அரசாங்கத்தின் நடவடிக்கைக்கு எம்.சி.பி.எஃப் ஆதரவளித்தது என்றார்.

போதைப்பொருள் உட்கொண்டு  காயம் அல்லது இறப்பு ஏற்படுத்தும்  வாகனம் ஓட்டுவதற்கான விதிமுறைகள் தொடர்பாக மட்டுமல்லாமல், இது சாலை போக்குவரத்து சட்டத்தின் பிரிவு 44 ஆகும். அதே சட்டத்தின் பிரிவு 45 இன் படி போதைப்பொருள் அல்லது போதைப்பொருளின் செல்வாக்கின் கீழ் வாகனம் ஓட்டும் மோட்டார் சைக்கிளோட்டிகளும் பொறுப்பாளராக இருக்க வேண்டும். என்று மலேசிய குற்றத் தடுப்பு அறக்கட்டளையின் (எம்சிபிஎஃப்) மூத்த துணைத் தலைவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

“இந்தச் சட்டம் மதிப்பாய்வு செய்யப்பட்டு திருத்தப்பட வேண்டியது சரியான நேரம் இதுவாகும்.  இந்தச் சட்டத்தின் கீழ் தற்போதுள்ள தண்டனை மற்றும் அபராதங்கள் பயனற்றதாகக் காணப்படுகின்றன, ஏனெனில் ஓட்டுநர்கள் தொடர்ந்து மதுபானங்களை உட்கொண்ட பிறகும் வாகனம் ஓட்டிக் கொண்டுதான் இருக்கிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும்,  சட்டத்தின் திருத்தங்கள் மதுபானங்களை உட்கொள்வதில் கவனம் செலுத்துவதோடு மட்டுமல்லாமல்,மருந்துகள் அல்லது வாகனம் ஓட்டுவதில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தக்கூடிய வேறு எந்த பொருட்களையும் உள்ளடக்கியிருக்க வேண்டும் என்று அவர் குறிப்பிட்டார். சட்டத்தை திருத்துவதைத் தவிர, ஓட்டுநர்களுக்கு அவர்களின் ஓட்டுநர் உரிமங்களைப் பெறுவதற்கு முன்பு கல்வி மற்றும் விழிப்புணர்வு வழங்கப்பட வேண்டும் என்றும் லீ கூறினார்.

காவல்துறையினர் பெரியளவிலான  நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள வேண்டும் மற்றும் சாலையில் மது அல்லது போதைப்பொருள்  உட்கொண்டு வாகனமோட்டும் ஓட்டுநர்களைக் கண்டறியும் முயற்சிகளை தீவிரப்படுத்த வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.  இது  மது அருந்துபவர்களுக்கு எதிரானது அல்ல, ஆனால் குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுவதை கடுமையாக எதிர்க்கிறது என்று அவர் வலியுறுத்தினார். நீங்கள் மதுபானங்களை உட்கொண்டிருந்தால் வாகனம் ஓட்ட மற்றவர்களின் உதவியை நாடுங்கள்  என்று அவர் அறிவுறுத்தினார்.

சனிக்கிழமை (மே 30), பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் மற்றும் போக்குவரத்து அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  டாக்டர் வீ கா சியோங் ஆகியோர் சாலை போக்குவரத்து சட்டத்தில் திருத்தங்கள் விரைவுபடுத்தப்படும் என்றார்.முன்மொழியப்பட்ட திருத்தங்கள் அடுத்த மாதம் கூடவிருக்கும் நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்படுவதற்கு முன் ஜூன் நடுப்பகுதியில் அமைச்சரவை ஒப்புதலுக்காக சமர்ப்பிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

தற்போது, ​​குடிபோதையில்  வாகனம் ஓட்டுநருக்கு சட்டப்பிரிவு 45 ஏ (1) இன் கீழ் தண்டிக்கப்படலாம். இது RM1,000 க்கும் குறையாத அபராதம் மற்றும் RM6,000 க்கு மிகாமல் அல்லது அதிகபட்சம் 12 மாதங்கள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கும் . இறப்புக்கு காரணமான குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுபவர்களுக்கு அதிகபட்சமாக ரூ .20,000 அபராதமும் 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனையும் விதிக்கப்படலாம். குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டியவர்களுக்கு எதிராக கடுமையான அபராதம் விதிக்க அழைப்பு விடுக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த ஆண்டின் முதல் ஐந்து மாதங்களில் இதுபோன்ற ஓட்டுநர்கள் சம்பந்தப்பட்ட 21 விபத்துக்கள் நடந்ததாக புள்ளிவிவரங்கள் தெரிவிக்கின்றன, அவற்றில் எட்டு பேர் மரணமடைந்திருக்கின்றனர்.மே 2 ம் தேதி லிக்காஸ் நெடுஞ்சாலையில் சாலை மறியலில் கடமையில் இருந்த ஒரு போலீஸ்காரர், குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டியதாக சந்தேகிக்கப்படும் ஒரு கார் மோதி 31 வயதான எஸ்.ஜே.என் சஃப்வான் முகமது இஸ்மாயில் சம்பவ இடத்திலேயே உயிரிழந்தார்.

வெள்ளிக்கிழமை (மே 29) காலை கூட்டரசு  நெடுஞ்சாலையில் ஏற்பட்ட பயங்கர விபத்தைத் தொடர்ந்து மது போதையில் வாகனம் ஓட்டிக்கொண்டிருந்த 22 வயது நபர் கைது செய்யப்பட்டார். இந்த ஆண்டு இதுவரை பதிவான  போதையில் கார் ஓட்டுநர் தொடர்பான விபத்துகளின் எண்ணிக்கை கடந்த ஆண்டு பதிவான ஒட்டுமொத்த 23 சம்பவங்களை எட்டவுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here