பி40 பிரிவினருக்கு ஊக்க நிதி வழங்குவீர் – அரசாங்கத்திற்கு எம்டியூசி வலியுறுத்தல்

கோலாலம்பூர்:  ஊழியர்களின் வருங்கால வைப்பு நிதியத்தின் (இபிஎஃப்) ஐ-லெஸ்டாரி திரும்பப் பெறும் திட்டத்தை பி 40 தொழிலாளர்களுக்கு 500 வெள்ளியை  மாதாந்திர ஊக்க தொகையாக மாற்றுமாறு மலேசியா தொழிற்சங்க  காங்கிரஸ் (எம்.டி.யூ.சி) அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளது.

இந்த திட்டத்தின் கீழ் அனுமதிக்கப்பட்ட மாதத்திற்கு RM500 ஐ திரும்பப் பெற்ற இரண்டு மாதங்களுக்குப் பிறகு சில உறுப்பினர்கள் ஏற்கனவே தங்கள் கணக்கு 2 ஐ தீர்ந்துவிட்டதால், நிதி நெருக்கடியை ஏற்படுத்தி இருக்கிறது என்று கூறியிருக்கின்றனர் என்று ஈபிஎஃப் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி துங்கு அலிசக்ரி அலியாஸின் சமீபத்திய வெளிப்பாட்டிற்கு பதிலளிக்கும் விதமாக MTUC பொதுச்செயலாளர் ஜே. சாலமன் கருத்துரைத்துள்ளார்.

இந்த நடவடிக்கை மிகவும் ஆபத்தானது என்று MTUC அரசாங்கத்தை மீண்டும் மீண்டும் எச்சரித்திருந்தது. அவர்கள் ஓய்வு பெற்றபின்னர் வயதான  காலத்தில்  சேமிப்பு தேவைப்படும் போது  இந்த  இந்த திட்டம் ‘பாதிக்கப்பட்டவர்களை உருவாக்கி விடும்  என்பது இந்த இரண்டு மாத காலகட்டத்தில்  வெளிப்படையாகி விட்டது என்றார்.

இந்த தொழிலாளர்களில் பெரும்பாலோர் மாதத்திற்கு RM500 மானியம் அவசியம் தேவைப்படுவர்களாக இருக்கின்றனர்.  பலர் வேலை இழந்துவிட்டனர் அல்லது பெரியளவு  ஊதிய குறைப்பினை எதிர்நோக்கி வருகின்றனர்.  இதைக் கருத்தில் கொண்டு  இது பி 40 தொழிலாளர்கள்  ஊக்க தொகை வழங்கினால் தங்கள் வயதான காலத்திற்கு  ஈபிஎஃப் சேமிப்பை வைத்திருக்க உதவும் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஜூன் 17 அன்று, ஐ-லெஸ்டாரி கணக்கு 2 திரும்பப் பெறுவதற்கான 4.1 மில்லியன் விண்ணப்பங்களில் பெரும்பாலானவை B40 குழுவிலிருந்து வந்தவை, மொத்தம் RM1.94 பில்லியன் திரும்பப் பெறப்பட்டது. ஐ-லெஸ்டாரி வசதி, 55 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய ஈபிஎஃப் உறுப்பினர்களை 2021 மார்ச் 31 முதல் 12 மாதங்களுக்கு ஒரு மாதத்திற்கு RM50 முதல் RM500 வரை திரும்பப் பெற அனுமதிக்கிறது, இது உறுப்பினர்களின் சொந்த EPF கணக்கு 2 இல் கிடைக்கும் நிதிகளுக்கு உட்பட்டது.

B40 குழு மாத வருமானம் RM4,360 க்கும் குறைவான வீட்டு வருமானம் கொண்டவர்கள் என வரையறுக்கப்படுகிறது. மலேசியாவின் 8.8 மில்லியன் ஊதியம் பெறுபவர்களில் பாதி பேர் 2018 ஆம் ஆண்டில் ஒரு மாதத்திற்கு RM2,308 க்கும் குறைவாக சம்பாதித்ததாக புள்ளிவிவரங்கள் மலேசியாவின் (DoSM) சம்பளம் மற்றும் ஊதிய ஆய்வு அறிக்கை 2018 கூறுகிறது.

ஈபிஎஃப் தரவுகளைப் பற்றி மேலும் கருத்துத் தெரிவித்த சாலமன், பி 40 தொழிலாளர்கள் தங்கள் ஓய்வூதிய சேமிப்பில் இருந்து பணத்தை மீட்டு வருகின்றனர். ஏனெனில் பெரும்பாலானவர்களுக்கு தற்போதைய சூழ்நிலையில் போதுமான பணம் இல்லை.  ஆனால் அவர்களின் முதுமை காலத்தில் மிகப்பெரிய சுமையை அவர்களுக்கு ஏற்படுத்தும் என்றார்.

அரசாங்கத்தின் எந்தவொரு உதவி அல்லது பொருளாதார அறிக்கை தொழிலாளர்கள் தங்கள் சேமிப்பிலிருந்து எடுக்க அனுமதிப்பதை உள்ளடக்கியதாக இருக்கக்கூடாது என்று சாலமன் வலியுறுத்தினார். ஈபிஎஃப் உறுப்பினர்கள் தங்கள் கணக்கு 2 இலிருந்து தேவையற்ற முறையில் பணம் எடுப்பதைத் தடுக்க வேண்டும், ஏனெனில் இது அவர்களின் ஓய்வூதிய சேமிப்பில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். குழந்தைகளின் கல்விக்கு உதவுவதற்கும் வயதான காலத்தில் அவர்களின் தேவைக்கு  இந்த  பணம் தேவை.

“குறைந்தது மூன்றில் இரண்டு பங்கு ஈபிஎஃப் உறுப்பினர்களுக்கு அந்தந்த வயதினருக்கு பரிந்துரைக்கப்பட்ட ஓய்வூதிய சேமிப்பின் அடிப்படை அளவு இல்லை. அவர்களின் பங்களிப்பைக் குறைப்பதன் மூலமாகவோ அல்லது ஈ.பி.எஃப்-ல் இருந்து சேமிப்புகளைத் திரும்பப் பெறுவதன் மூலமாகவோ, உறுப்பினர்கள் ஓய்வூதியத்திற்காகப் பயன்படுத்தும் பணத்தைப் பயன்படுத்துவதோடு மட்டுமல்லாமல், அவர்கள் ஈவுத்தொகையையும், இழப்பார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here