காணொளி கேமிராக்களை பயன்படுத்தும் பினாங்கு அரசு

மீட்பு இயக்க கட்டுப்பாட்டு ஆணை (ஆர்.எம்.சி.ஓ) காலத்தின் கீழ் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபி) இணங்குவதை உறுதி செய்வதற்காக மாநிலம் முழுவதும் வளாகங்களை கண்காணிக்க ஒருங்கிணைந்த வீடியோ அமைப்புடன் (சிசிடிவி) கேமராக்களை பினாங்கு அரசு பயன்படுத்துகிறது.

மாநில வீட்டுவசதி, உள்ளூராட்சி நகர, நாடு திட்டக் குழுத் தலைவர் ஜகதீப் சிங் தியோ பொது பாதுகாப்பு, பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்காகவும்  பொதுமக்கள் எஸ்ஓபிக்கு இணங்குவதை உறுதி செய்வதற்காகவும் மாநில அரசு தொடர்ந்து டிஜிட்டல் தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தும்.

எஸ்ஓபியை மீறி யாராவது பிடிபட்டால் பினாங்கு தீவு நகர சபை (எம்பிபிபி) செபராங் பிறை நகர சபை (எம்பிஎஸ்பி) அதிகாரிகள் எச்சரிக்கை செய்வார்கள் என்றும், அது தொடர்ந்தால் காவல்துறை மேலும் நடவடிக்கை எடுக்கும் என்றும் எச்சரித்தார்.

பினாங்கு இன்னும் ஒரு பசுமை மண்டலமாக வகைப்படுத்தப்பட்டிருந்தாலும், கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு எதிரான போர் முடிவடையவில்லை, எனவே எஸ்ஓபி இணக்கத்தில் எந்த சமரசமும் ஏற்படாது என்று அவர்  கோம்தாரில் உள்ள புலனாய்வு இயக்க மையத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராட மாநில அரசு ஏழு செயற்குழுக்களை அமைத்துள்ளது.

ஏழு குழுக்களில், அவற்றில் இரண்டுக்கு இவர் தலைமை ஏற்பார். அதாவது புதிய இயல்பைப் பயிற்றுவிப்பதற்கான செயற்குழு, சட்ட  அமலாக்கத்திற்கான செயற்குழுவாக இருக்கும்.

இதற்கிடையில், எம்.பி.பி.பி, எம்.பி.எஸ்.பி தற்போது மொத்தம் 1,177 சி.சி.டி.வி கேமராக்களை பினாங்கு முழுவதும் நிறுவியுள்ளதாகவும், 2020 இறுதிக்குள் 1,265 கேமராக்கள் இருக்கும் என்று ஜகதீப் தெரிவித்தார்.

தீவில் இருந்து மொத்தம் 450 சி.சி.டி.வி கேமராக்கள்  பிரதான நிலப்பகுதியில் 25 வீடியோ மென்பொருளுட்களுடன் மேம்படுத்தப்பட்டுள்ளன, இதில் முகப்பதிவு வாகன பதிவு எண் அங்கீகார அமைப்பு ஆகியவை அடங்கும்.

வீடியோ மென்பொருளுடன் தீவில் மேலும் 78 கேமராக்களை மேம்படுத்தவிருப்பதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here