மருத்துவச் சேவையை பெறுவோர் பயணிக்கலாம் – டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் தகவல்

பெட்டாலிங் ஜெயா:  மருத்துவச் சேவையை பெறுவோர் மீண்டும் வருவதற்கு முதல் கட்ட வழிகாட்டுதல்களை அரசாங்கம் வகுத்துள்ளது என்று டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்துள்ளார். வியாழக்கிழமை (ஜூன் 25),   தற்காப்பு அமைச்சர், முந்தைய அமைச்சரவைக் கூட்டத்தின் போது மருத்துவ சேவை நோக்கங்களுக்காக வெளிநாட்டினருக்கு நாட்டிற்குள் நுழைய அனுமதிக்கும் முடிவைத் தொடர்ந்து இத்தகவலை வெளியிட்டார்.

கட்டம் 1 A இன் போது  தீவிர சிகிச்சை பிரிவுகளில் (ஐ.சி.யூ) மற்றும் உயர் சார்பு அலகுகளில் (எச்.டி.யு) சிகிச்சை தேவைப்படும் நோயாளிகள் இதில் உள்ளனர் என்றார். கட்டம் 1 B க்கு, கடுமையான நோய்கள் உள்ள நோயாளிகளுக்கு அனுமதி வழங்கப்படும். மலேசியா ஹெல்த்கேர் டிராவல் கவுன்சில் (எம்.எச்.டி.சி) கீழ் பதிவுசெய்யப்பட்ட மருத்துவமனைகளில் இருந்து வெளிநாட்டினர் நியமனக் கடிதங்களைப் பெற வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

அதுமட்டுமின்றி, மலேசியாவில் நுழைவதற்கு மூன்று நாட்களுக்கு முன்னர் அவர்கள் கோவிட்-19 சோதனைகளுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும், அதே போல் மைசெஜாத்தெரா பயன்பாட்டைப் பதிவிறக்குவது உள்ளிட்ட சில நிபந்தனைகளை உள்ளடக்கியது என்றார். இந்த முதல் கட்டத்திற்கான அனுமதி விமான வழிகள் வழியாக பயணிக்க மட்டுமே அனுமதிக்கப்படுவர். ஒரு பராமரிப்பாளர் மட்டுமே அனுமதிக்கப்படுகிறார். இருப்பினும், 12 வயதிற்குட்பட்ட நோயாளிகளுக்கு இரண்டு பராமரிப்பாளர்கள் அனுமதிக்கப்படுவர். பராமரிப்பாளர்கள் சிகிச்சை காலம் முழுவதும் நோயாளியுடன் ஒரே அறையில் இருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

கட்டாய தனிமைப்படுத்தல்களில், ஜூன் 10 முதல் 24 வரை கே.எல் அனைத்துலக விமான நிலையத்திற்கு (கே.எல்.ஐ.ஏ) வரும் 5,451 பேரை சுகாதார அமைச்சகம் திரையிட்டுள்ளது என்றார். அதிலிருந்து, 5,423 பேர் கோவிட் -19 க்கு எதிர்மறையை பரிசோதித்தனர், தற்போது அவர்கள் கட்டாய வீட்டு தனிமைப்படுத்தும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளனர். 28 நபர்கள் நேர்மறையாகக் கண்டறியப்பட்டு சிகிச்சைக்காக மருத்துவமனைக்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளனர்.

மேலும் ஜூன் 24,358 மலேசியர்கள் சிங்கப்பூர், ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ், இந்தோனேசியா, ஹாங்காங், சீனா மற்றும் ஜப்பான் ஆகிய நாடுகளிலிருந்து மீண்டும் கே.எல்.ஐ.ஏ.க்கு வந்துள்ளனர். சுமார் 356 பேர் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உத்தரவிடப்பட்டுள்ளனர். இருவர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

கட்டுமான தள ஆய்வு குறித்து இஸ்மாயில் சப்ரி கூறுகையில், ஜூன் 24 ஆம் தேதி அரசாங்கம் 113 தளங்களில் சோதனைகளை நடத்தியுள்ளது. அவற்றில், 11 தளங்கள் நிர்ணயிக்கப்பட்ட நிலையான இயக்க நடைமுறைகளைப் பின்பற்றவில்லை, மேலும் 30 தளங்கள் செயல்படவில்லை. ஒட்டுமொத்தமாக, 457 தளங்கள் எச்சரிக்கைகள் விடுக்கப்பட்டுள்ளன, 19 இணங்காததால் மூடுமாறு அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here