சுற்றுசூழலுக்கு ஏற்றது: துணியால் தயாரிக்கப்பட்ட முகக்கவசமே

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலேசியர்கள் சுற்றுச்சூழலைப் பாதுகாக்க மீண்டும்  மீண்டும் பயன்படுத்தக்கூடிய முகக்கவசங்களை விரும்புகின்றனர். சுற்றுச்சூழல் உணர்வுள்ளவர்களில் பலர்  மருத்துவர்கள் பயன்படுத்தும் முகக்கவசங்களை (ஒருமுறை மட்டுமே பயன்படுத்தக்கூடியது)  பயன்படுத்த விரும்புவதில்லை.  அது சுற்றுசூழலை மாசுப்படுத்துவதோடு கழிவினை அதிகரிக்கிறது.

பலருக்கு மருத்துவ முகக்கவசங்களை எவ்வாறு பயன்படுத்துவது என்று அறியாமல் இருக்கின்றனர். அதற்கு தவறாக துணி முகக்கவசங்கள் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று கடந்த 10 வாரங்களாக சுயமாக தயாரிக்கப்பட்ட துணி முகக்கவசத்தை அணிந்திருக்கும் கட்டிடக் கலைஞர் லாவ் கூறினார். முன்னணியில் இல்லாதவர்கள் மற்றும் அதிக ஆபத்துக்கு ஆளாகாதவர்கள் மத்தியில் மீண்டும் பயன்படுத்தக்கூடிய அல்லது துணி முகமூடிகளைப் பயன்படுத்துவது பெருகிய முறையில் ஏற்றுக்கொள்ளத்தக்கது, உலக சுகாதார அமைப்பு வழிகாட்டுதலுடன் ஜூன் 19 அன்று திருத்தப்பட்டது இந்த மக்களுக்கு துணி முகமூடிகளை அனுமதிக்கிறது.

WHO இன் ஆலோசனையை www.who.int/emergencies/diseases/novel-coronavirus-2019/advice-for-public/when-and-how-to-use-masks இல் காணலாம். துணி முகக்கவசத்தை  எவ்வாறு பாதுகாப்பாக அணியலாம் என்பதற்கான ஆலோசனையை இந்த தளம் கொண்டுள்ளது.

தொழில்முனைவோர் மற்றும் உயர்தர பேஷன் ஹவுஸ்கள் கூட தயாரிக்கும் துணி முகக்கவசங்கள் அதிகரித்து வருகின்றன. ஒருமுறை பயன்படுத்தக்கூடிய முக்கவசத்தின் விலை குறைந்து வந்த போதிலும் இது. எடுத்துக்காட்டாக, மூன்று-ஒற்றை ஒற்றை-பயன்பாட்டு மருத்துவ முகக்கவசம் 80 காசு  (ஒரு பீஸ்)  வரை விற்கப்படுகிறது.  இருப்பினும் உச்சவரம்பு விலை மார்ச் 30 அன்று RM1.50 ஆக இருந்தது.

யுனிவர்சிட்டி மலாயாவின் சமூக மற்றும் தடுப்பு மருத்துவத் துறையைச் சேர்ந்த பேராசிரியர் மோய் ஃபூங் மிங், மறுபயன்பாட்டு முகமூடிகள் ஒரு சாத்தியமான தீர்வாக இருக்கக்கூடும், ஏனெனில் அனைவருக்கும் ஒருமுறை பயன்படுத்தக்கூடிய முகக்கவசங்களை வாங்க  முடியாது. முகக்கவசங்களை அணியுமாறு மக்களை நாம் ஊக்குவிக்க வேண்டும் என்பதே எனது கருத்து, குறிப்பாக அவர்கள் மோசமான காற்றோட்டம் உள்ள இடங்களில் இருக்கும்போது, ​​அல்லது சமூக தொலைவு சாத்தியமில்லாத இடங்களில், நெரிசலான இடங்களில், பொது போக்குவரத்தைப் பயன்படுத்தும்போது அல்லது எந்தவொரு சுகாதார வசதிகளையும் பார்வையிடும்போது நிச்சயம் முகக்கவசம் அணிய வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here