பணக்கார சீனர்கள் என்ற மகாதீரின் கருத்து ஏற்புடையதல்ல

பெட்டாலிங் ஜெயா: சீனர்கள் ஒரு “செல்வந்தர்கள்” என்ற துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது கூறியது மலேசியாவின் பல்லின அடையாளத்திற்கு ஒத்துப்போகவில்லை என்று மலேசிய சீனர் வர்த்தக மற்றும் தொழில் துறை  சங்கத்தின் (ACCCIM) தலைவர் டான் ஸ்ரீ டெர் லியோங் யாப் கருத்துரைத்தார்.

பணக்காரர் அல்லது ஏழைகளை தோல் நிறம் அல்லது இனத்தால் முத்திரை குத்துவது மிகவும் ஆபத்தானது. சீனர்கள் நாட்டின் பொருளாதாரத்தின் கட்டுப்பாட்டில் இருப்பதாக நம்புவதன் மூலம் மற்ற சமூகங்கள் மேலும் தவறாக வழிநடத்தப்படும். இதனால் அவர்கள் சீன மற்றும் சீன வணிகர்களிடம் நட்புறவுடன் இருக்க மாட்டார்கள் என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூன் 28) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அத்தகைய கருத்து தேவையற்ற தவறான புரிதலை உருவாக்கும் என்றும் நாட்டின் பொருளாதார மீட்சி மற்றும் முன்னேற்றத்தை சீர்குலைக்கும் என்றும் அவர் கூறினார். மலேசியாவில் பணக்காரர்களுக்கும் ஏழைகளுக்கும் இடையிலான இடைவெளி ஒரு சமூக-பொருளாதார பிரச்சினை என்றும் ஒரு குறிப்பிட்ட இனத்தின் மீது குற்றம் சாட்டக்கூடாது என்றும் டெர் கூறினார். பணக்காரர்களுக்கும் ஏழைகளுக்கும் இடையிலான இடைவெளியை இனத்திற்கும்” பணக்கார சீனர்களுக்கும் “குற்றம் சாட்டுவதன் மூலம், அது தவறான புரிதலை ஏற்படுத்தும் மற்றும் சீன விரோத உணர்வுகளுக்கு வழிவகுக்கும் மற்றும் பணக்காரர்களை வெறுக்கும்.

ஹாங்காங்கை தளமாகக் கொண்ட ஆசியா டைம்ஸுக்கு அளித்த பேட்டியில், டாக்டர் மகாதீர், மலேசிய சீனர்கள் ஒரு “செல்வந்தர்கள்”, அவர்களில் பெரும்பாலோர் நகர்ப்புற மையங்களில் வசிக்கின்றனர். மேலும் இது “ஆரோக்கியமற்ற போக்கை” குறிக்கிறது என்றும் கூறினார். மலேசியா இப்போது மீட்பு மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு வரிசையில் (ஆர்.எம்.சி.ஓ) காலகட்டத்தில் இருப்பதால், வணிகங்களும் அனைத்து இன மக்களும் ஒரே பொருளாதார அழுத்தத்தை எதிர்கொள்கின்றனர்.

புதிய இயல்பான மற்றும் பல்வேறு சவால்களை எதிர்கொண்டு, அனைத்து இனத்தவர்களின் வணிகங்களும் பொதுவான புரிந்துணர்வைப் பகிர்ந்து கொள்கின்றன, மேலும் ஒருவருக்கொருவர் சந்தையில் அதிக ஒத்துழைப்பை வளர்ப்பது உட்பட ஒரு பெரிய சந்தையை உருவாக்க ஒருவருக்கொருவர் ஒத்துழைக்கின்றன. இது இப்போது சந்தையில் புதிய இயல்பான ஒரு உண்மையான சித்தரிப்பு ஆகும்  என்று அவர் கூறினார், டாக்டர் மகாதீரின் அகால கருத்துக்கள் நம்பத்தகாதவை மற்றும் இன ஒற்றுமைக்கு தீங்கு விளைவிக்கும். கோவிட் -19 தொற்றுநோயிலிருந்து மலேசியா மீண்டு வருவதால், பொருளாதாரம் முழுமையாகத் திறக்கப்படுவதற்கு முன்னர் பூஜ்ஜிய தொற்றுநோயை நோக்கி சுகாதார அமைச்சகத்துடன் இணைந்து பணியாற்ற அனைத்து பொதுமக்களின் ஒத்துழைப்பு மற்றும் ஒற்றுமை மூலம் மட்டுமே சாத்தியமாகும்.

வைரஸ் எந்த இனத்தையும் தோல் நிறங்களையும் அங்கீகரிக்கவில்லை, ஒருவரின் மதம் அல்லது பாலினத்தைப் பொருட்படுத்தாமல் பணக்காரராகவோ அல்லது ஏழையாகவோ இருப்பதற்கு இதுவே பொருந்தும். நாட்டின் நகர்ப்புற மற்றும் கிராமப்புறங்களுக்கு இடையிலான வறுமை ஒரு குறிப்பிட்ட தீர்வோடு தீர்க்கப்பட வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார். புள்ளிவிவரத் துறையின் 2016 வீட்டு வருமானம் மற்றும் செலவு புள்ளிவிவர கணக்கெடுப்பு அறிக்கையின்படி, மலேசிய சீனர்களில் 70%  தினக்கூலியில் சம்பாதிப்பவர்கள். அதே நேரத்தில் 72% மலாய்க்காரர்கள் தினக்கூலியில் சம்பாதிப்பவர்கள், இந்தியர்கள் 83% – இது அனைத்து இனத்தவர்களின் ஒப்பீட்டு சதவீதங்களும் ஒப்பிடத்தக்கது என்பதைக் காட்டுகிறது.

கூடுதலாக, 0.4% மலேசியர்கள் தீவிர வறுமை நிலையில் வாழ்கிறார்கள் என்று ஆய்வு காட்டுகிறது, அதே நேரத்தில் முழுமையான ஏழை சீன மக்கள் தொகை 0.1% ஆகும். எனவே, நகர்ப்புற மற்றும் கிராமப்புறங்கள் உட்பட அனைத்து இன மக்களிடையேயும் பணக்காரர்களுக்கும் ஏழைகளுக்கும் இடையிலான இடைவெளி பொதுவானது. இது அனைத்து குடிமக்களும் ஒன்றாக எதிர்கொள்ள வேண்டிய ஒரு பிரச்சினை. இது வளர்ந்த மற்ற ஐரோப்பிய நாடுகளின் நிலைமையிலிருந்து வேறுபட்டதல்ல, என்று அவர் கூறினார். நாட்டின் பன்முகத்தன்மை மற்றும் பன்முக கலாச்சாரத்தின் ஒருங்கிணைப்பு எல்லா மலேசியர்களின் பெருமையும் எப்போதும் என்று டெர் குறிப்பிட்டார்.

அரசியல்வாதிகள் மக்களின் பராமரிப்பாளரைப் போன்றவர்கள், அவர்கள் இனத்தைப் பொருட்படுத்தாமல் அனைத்து மக்களுக்கும் பயனளிக்கும் ஒரு சமூக பாதுகாப்பு வலையமைப்பை உருவாக்க வேண்டும், இதனால் அனைத்து மக்களும் ஒன்றிணைந்து செயல்பட முடியும். நாட்டின் அபிவிருத்தி மற்றும் தேசத்தைக் கட்டியெழுப்புவதில் பங்கேற்பதன் மூலம்தான் நாடு நிலையான வளர்ச்சியை நோக்கி முன்னேற முடியும்  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here