நீர் விளையாட்டு மையம் உள்ளிட்ட தீம் பார்க் ஜூலை 1ஆம் தேதி முதல் செயல்படும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: நீர் விளையாட்டு மையம்  உள்ளிட்ட தீம் பார்க் ஆகியவை ஜூலை 1 முதல் செயல்பட அனுமதிக்கப்படும் என்று தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் (படம்) தெரிவித்துள்ளார். இந்த ஒப்புதலில் 54 தீம் பார்க்கில் நாடு முழுவதும் 10,000 க்கும் மேற்பட்ட தொழிலாளர்கள் பணியாற்றுகின்றனர் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

முன்னதாக திங்கட்கிழமை (ஜூன் 29) நடைபெற்ற சிறப்பு அமைச்சரவைக் கூட்டத்தைத் தொடர்ந்து தீம் பார்க் மற்றும் நீர் விளையாட்டு மையம்   இயங்க அனுமதிக்கும் முடிவு எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். தீம் பார்க் ஆபரேட்டர்கள் கோவிட் -19 எஸ்ஓபிக்களுக்கு கட்டுப்பட வேண்டும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார். இதில் எல்லா நேரங்களிலும் சமூக தூரத்தை கடைபிடிப்பதை உறுதி செய்வதும், அந்த இடத்தின் திறன் மற்றும் இடத்தின் அடிப்படையில் அதன் பார்வையாளர்களை மட்டுப்படுத்துவதும் அடங்கும். பார்வையாளர்கள் தங்கள் விவரங்களை MySejahtera பயன்பாட்டின் மூலமாகவும் பதிவு செய்ய வேண்டும். வெப்பநிலை சோதனைகள் எடுக்கப்பட வேண்டும் மற்றும் கை சுத்திகரிப்பு மருந்துகள் கொடுக்கப்பட வேண்டும்.

நீர் விளையாட்டு மையம்   நடத்துபவர்களுக்கு, உள்ளூர் அதிகாரிகளின் கீழ் இருக்கும் நீச்சல் குளங்களை நிர்வகித்தல் மற்றும் பராமரித்தல் குறித்த எஸ்ஓபிகள் மற்றும் வழிகாட்டுதல்களை அவர்கள் பின்பற்ற வேண்டும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். நீச்சல் குளத்தின்  நீரின் தரத்தை பராமரிப்பது தொடர்பான வழிகாட்டுதல்களை நீர் விளையாட்டு மையம்   கடைபிடிக்க வேண்டும் என்றும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

இந்த SOP கள் மற்றும் வழிகாட்டுதல்கள் தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் மற்றும் சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகத்தின் அதிகாரப்பூர்வ வலைத்தளங்களில் கிடைக்கின்றன என்று இஸ்மாயில் கூறினார். இதற்கிடையில், ஷாப்பிங் மால்களுக்கு வருபவர்கள் அந்தந்த வெப்பநிலையை ஒரு முறை மட்டுமே சரிபார்க்க வேண்டும் என்றும், இது ஷாப்பிங் மாலில் நுழைந்தவுடன் செய்யப்படும் என்றும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

ஷாப்பிங் மாலில் உள்ள ஒவ்வொரு கடைக்கும் நுழைந்தவுடன் வாடிக்கையாளர்களுக்கு வெப்பநிலை சோதனைகள் தேவையில்லை என்று சிறப்பு அமைச்சரவை  கூட்டத்தில்   முடிவு செய்யப்பட்டது என்றார். வணிக ஆபரேட்டர்களிடமிருந்து பெறப்பட்ட புகார்களைத் தொடர்ந்து இந்த சந்திப்பின் போது இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார், அங்கு அவர்கள் பல முறை வெப்பநிலை சோதனைகளை நடத்த வேண்டியிருந்தது.

இதே விதி ஹோட்டல்களுக்கும் பொருந்தும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். ஹோட்டலுக்குள் உணவகங்கள் உள்ளன. ஒரு நினைவு பரிசு அல்லது துணிக்கடை இருக்கலாம். எனவே நீங்கள் ஒரு ஹோட்டலில் இருந்தால், உங்கள் வெப்பநிலையை நுழைவாயிலில் ஒரு முறை மட்டுமே சரிபார்க்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here