மலேசியர்களுக்கு வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வது பலனளிக்காது

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தாக்கத்தை தொடர்ந்து மலேசியாவில் பல வணிகங்களுக்கு WFH (வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வது) ஒரு விதிமுறையாக மாறக்கூடும் என்று ஆட்சேர்ப்பு நிறுவனம் ஜாப்ஸ்ட்ரீட் மேற்கொண்ட ஆய்வின் கண்டுபிடிப்புகள் தெரிவிக்கின்றன. எவ்வாறாயினும், கஸானா ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தின் சமீபத்திய ஆராய்ச்சி, நாட்டில் உள்ள பல தொழிலாளர்களுக்கு குறிப்பாக சுயதொழில் செய்பவர்கள் அல்லது பாதிக்கப்படக்கூடியவர்கள் என வகைப்படுத்தப்பட்டவர்களுக்கு WFH ஒரு சாத்தியப்படாது என்று கண்டறிந்துள்ளது.

ஜாப்ஸ்ட்ரீட்டின் சமீபத்திய கணக்கெடுப்பின்படி, தங்கள் ஊழியர்கள் வீட்டிலிருந்து வேலை செய்ய வேண்டிய முதல் ஐந்து தொழில்கள் காப்பீடு அல்லது ஓய்வூதிய நிதியில் (81%) உள்ளன, அதைத் தொடர்ந்து தகவல் தொழில்நுட்பம் (77%), கல்வி (70%), சொத்து மேம்பாடு (70 %) மற்றும் வங்கி (69%). 500 க்கும் மேற்பட்ட ஊழியர்களைக் கொண்ட பெரிய நிறுவனங்களிலும் இது மிகவும் பொதுவானது. அதிக சம்பளம் பெறும் தொழிலாளர்கள், 30-39 வயதுடைய பெண்கள் (61%) (63%) மற்றும் கோலாலம்பூர் அல்லது சிலாங்கூரில் (63%) வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம் என்று அது கூறியது.

முன்னோக்கி நகர்வது, நீண்ட கால, முழுநேர தொழிலாளர்கள் அதிக ஊதியம் பெறும் பணியில் இருப்பவர்கள், பணியிடத்திற்கு பதிலாக வீட்டிலிருந்து அதிக நேரம் வேலை செய்வதில் ஆர்வம் காட்டுவதாக ஜாப்ஸ்ட்ரீட் குறிப்பிட்டார். கஸானா ஆராய்ச்சி நிறுவனம் (கே.ஆர்.ஐ) ஆராய்ச்சியாளர் சிட்டி அய்ஸ்யா துமின் ஒரு விவாதக் கட்டுரையில் “வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வது எவ்வளவு பொதுவானது” என்று எழுதினார், வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வது உயர் திறன் கொண்ட தொழில்கள் மற்றும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அதிக ஊதியம் பெறும் துறைகளுக்கு பக்கச்சார்பானது.

அதிக வருமானம் மற்றும் அதிக திறமை வாய்ந்தவர்களுக்கு மிகவும் சாத்தியமான வேலை ஏற்பாடு, நெருக்கடியின் போது சமத்துவமின்மை மோசமடையக்கூடும் என்று கூறுகிறது. ஏனெனில் குறைந்த ஊதியம் பெறும் பொருளாதார நடவடிக்கைகள் மற்றும் வேலைகள் வீட்டிலிருந்து வேலை மூலம் நடவடிக்கைகளைத் தொடர முடியாது. சில தொழிலாளர்கள் தொழில்நுட்ப வரம்புகள் காரணமாக மட்டுமல்லாமல், வேலையின் தன்மை காரணமாகவும் வீட்டிலிருந்து வேலை செய்ய முடியாது என்று சிட்டி வலியுறுத்தினார்.

உணவு மற்றும் பானங்கள் அல்லது விநியோகத் துறைகள் போன்ற சில வகை வேலைகள், வீட்டிலிருந்து வேலை செய்ய முடியாது, மேலும் அவர்களின் முதலாளிகள் அவர்களின் வர்த்தகத்தை  மூடும் சூழ்நிலையில், அவர்கள் வேலைகளையும், அவர்களுக்கு கிடைக்கும்  சிறிய சம்பளத்தையும் இழப்பார்கள். சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பின் (சொக்சோ) வேலைவாய்ப்பு காப்பீட்டு அமைப்பு (ஈஐஎஸ்) படி, இந்த முதல் காலாண்டில் (க்யூ 1 2020) நாட்டில் வேலை இழப்பு ஆண்டுக்கு ஆண்டுக்கு 42 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது.

சுயதொழில் செய்பவர்கள், குறைந்த திறமை வாய்ந்தவர்கள் மற்றும் குறைந்த ஊதியம் பெறும் தொழிலாளர்கள் போன்ற இந்த பாதிக்கப்படக்கூடிய தொழிலாளர்களுக்கு, வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வது ஒரு சாத்தியமான வழி அல்ல, அதற்கு பதிலாக, தொழிலாளர்கள் தங்கள் வேலையை இழந்துவிட்டார்கள். விடுப்பு எடுக்க அல்லது வேலை நேரத்தை மாற்ற வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளனர் என்றார். மார்ச் மாதத்தில் புள்ளிவிவரத் துறையின் கணக்கெடுப்பு, மொத்தம் 95% சுயதொழில் செய்பவர்கள் கோவிட் -19 க்கு முந்தையதை விட குறைந்த வருவாயைப் பதிவுசெய்துள்ளதாகவும், சுயதொழில் செய்பவர்களில் பாதி பேர் (47%) நெருக்கடியின் போது வேலை இழந்ததாகவும் தெரிவித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here