பணி ஓய்வு பெற்றவர் மீது 3 குற்றச்சாட்டுகள்

பட்டர்வொர்த்: 64 வயதான ஓய்வு பெற்றவர் மீது ஊழல் தொடர்பான சிறப்பு அமர்வு நீதிமன்றத்தில் 65,000 வெள்ளி  சம்பந்தப்பட்ட மூன்று மோசடி குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன. அமர்வு நீதிபதி அஹ்மத் அஹஹரி அப்துல் ஹமீது முன் நீதிமன்ற மொழிபெயர்ப்பாளரால் குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர் அமீரான் அபு விசாரணைக்கு உரிமை கோரினார்.

முதல் குற்றச்சாட்டில், முன்னாள் தெனகா நேஷனல் பெர்ஹாட் (டி.என்.பி) பணியாளர்கள் 64 வயதான ஆங் பெங் தியோங்கை RM10,000 ஐ ஏமாற்றியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது வருவாய் இழப்பு மற்றும் தொடர்புடைய செலவினங்களை குறைப்பதற்கான தூண்டுதலாக  Osmo Packaging Sdn Bhd இணைக்கப்பட்ட ஒரு டி.என்.பி மீட்டர் மே 24,2016 அன்று காலை 11 மணிக்கு இத்தவறை அவர் புரிந்துள்ளதாக கூறப்பட்டது.

இரண்டாவது குற்றச்சாட்டில், அதே காரணத்திற்காக RM20,000 ஐ ஒப்படைக்க அதே நபரை ஏமாற்றியதாக அமீரான் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது, மேலும் இறுதி குற்றச்சாட்டில், அதே காரணத்திற்காக RM35,000 ஐ ஒப்படைக்க அதே நபரை ஏமாற்றியதாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. மே 24, ஜூன் 8, 2016 வரை பண்டார்  பெர்டா விஸ்மா டி.என்.பி அலுவலகத்தின் வாகன நிறுத்துமிடத்தில் அமீரான் இந்தக் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 420 இன் கீழ் உள்ள குற்றச்சாட்டு 10 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை, சவுக்கடி மற்றும் குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டால் அபராதம் விதிக்கிறது. ஐந்து குழந்தைகளுக்கு தந்தையான இவர்  தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 417 இன் கீழ் மூன்று மாற்றுக் குற்றச்சாட்டுகளும் வழங்கப்பட்டன. மாற்றுக் குற்றச்சாட்டுகளின் கீழ், அமீரானுக்கு அதிகபட்சமாக ஐந்து ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படலாம், அபராதம் அல்லது தண்டனை விதிக்கப்படும்.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) துணை அரசு வக்கீல் முகமட் அஸ்லான் பாஸ்ரி வழக்குத் தொடர்ந்தார், குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கான  வழக்கறிஞர் ஹரி பிரசாத் ராவ் ஆராஜானார். முகமட்  அஸ்லான்  20 ஆயிரம் வெள்ளி ஜாமீன் என்றும் மேலும் அமீரான்  தனது அனைத்துலக கடப்பிதழை சரணடையச் செய்து ஒவ்வொரு மாதமும் இங்குள்ள எம்.ஏ.சி.சி அலுவலகத்திற்கு  அறிக்கை அளிக்குமாறு நீதிமன்றத்தில் கேட்டுக் கொண்டார்.

அதற்கு பதிலளிக்கும் விதமாக, ஹரி பிரஸ்ஸாத் தனது வாடிக்கையாளர் ஓய்வு பெற்றவர் என்றும், ஓய்வூதியத்திலிருந்து மாதந்தோறும் RM300 வருமானம் ஈட்டக்கூடிய குடும்பத்தின் ஒரே உணவு வழங்குநர் என்றும் கூறி குறைந்த ஜாமீன் தொகையை கோரினார். அஹ்மத் அஸ்ஹாரி பின்னர் RM10,000 க்கு ஜாமீன் வழங்கினார் மற்றும் ஆகஸ்ட் 26 மீண்டும் இவ்வழக்கு விசாரணைக்கு வரும் என்று  கூறினார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது அனைத்துலக கடப்பிதழை (பாஸ்போர்ட்) நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்கும்படி அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here