மத அவமதிப்புக்குத் தண்டனை

நபிகள் நாயகம், இஸ்லாம் , பாஸ் தலைவர்  ஆகியோரை கடந்த ஆண்டு பேஸ்புக்கில் அவமதித்த இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளில் குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டதை அடுத்து, அவருக்கு 26 மாத சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

நீதிபதி எம்.எம். எட்வின் பரம்ஜோதி, முதல் குற்றச்சாட்டுக்கு 26 மாத சிறைத் தண்டனையும், இரண்டாவது குற்றச்சாட்டுக்கு ஆறு மாத கால தண்டனையும் 29 வயதான டேனி அண்டனி மீது விதித்தார், மேலும் அவர் கைது செய்யப்பட்ட நாளிலிருந்து 2019 மார்ச் 6 ஆம் தேதி தண்டனையை ஒரே நேரத்தில் தொடர உத்தரவிட்டார்.

எட்வின் தனது தீர்ப்பில், ஒருவரின் மதத்தை அவமதிக்கும் குற்றம், அது அந்நபருக்கு எதிராக மட்டுமல்லாமல் குறிப்பிட்ட மதம் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் தரப்பினருக்கு எதிரான செயல்பாடுகளுக்கு எதிராகவும் செய்யப்பட்டுள்ளது என்றார்.

.கருத்துச் சுதந்திரம், விமர்சிக்கும் சுதந்திரத்தைப் பெற்றாலும், இந்த உரிமை தனிநபர்களை அவமதிக்கும் உரிமைக்கானது அல்ல.. மதங்களை இழிவுபடுத்துவதைத் தடுப்பதற்கான தேசிய கட்டமைப்புகள், சட்டங்களை இயற்றுவதன் மூலம் அல்லது வலுப்படுத்துவதன் மூலமும், மதக் குழுக்களின் எதிர்மறையான மதிப்பீட்டின் மூலமாகவும் இந்த சட்டம் மத சுதந்திரத்தை பாதுகாக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

மதம் என்பது தனிப்பட்ட , குறிப்பாக அதை வெளிப்படுத்துபவர்களுக்கு மிகவும் பிடித்த ஒன்று என்றும் எட்வின் மேலும் கூறினார், உடனடி வழக்கில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் பொருத்தமற்ற, பொறுப்பற்ற, ஆத்திரமூட்டும் இடுகை இனம், மதத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டிருக்கிறது

மேலும், இந்த இடுகை மிகவும் உணர்ச்சிவசப்பட்டதாக இருந்தது, இது இஸ்லாத்தின் மதத்திற்கு எதிராக அதிக தப்பெண்ணத்தை ஏற்படுத்தியது.

முஸ்லிம்களுக்கும் முஸ்லிமல்லாதவர்களுக்கும் இடையிலான நல்லிணக்கத்தை அச்சுறுத்தும் நபிகள் நாயகம், இஸ்லாமுக்கு எதிராக அவமானகரமான அறிக்கையை இடுகையிட்ட பேஸ்புக் கணக்கைப் பயன்படுத்தியதாக டேனி மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இதற்கு அதிகப்பட்சமாக ஐந்து ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படவும் கூடும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here