பொருளாதார மீட்புத்திட்டங்கள் பயனளிக்கும்!

மலேசியாவின் முன்னேற்றங்களை முன்னெடுத்துச் செல்வதற்கான நடுத்தர முதல், நீண்ட கால பொருளாதார மீட்பு திட்டத்தின் கீழ் சில பொது , தனியார் துறைகளின் பங்கு கவனிக்கப்படும் என்று டத்தோஶ்ரீ முஸ்தபா முகமது  தெரிவித்தார்.

மலேசிய முதலீடு 2020 சீரிஸ் 2 இன்போது பேசியபோது அக்டோபரில் முன்வைக்கப்படவுள்ள பொருளாதாரத் திட்டம் நாட்டின் பொருளாதாரத்தின் நீண்டகால வளர்ச்சி, நிலைத்தன்மைக்கான வழிகாட்டுதல்களை வழங்கும் என்றார்.

நடுத்தர முதல், நீண்ட கால பொருளாதார மீட்புத் திட்டம் பல சீர்திருத்த நடவடிக்கைகளுக்குத் தீர்வு காணும் என்றார் அவர்.

சீர்திருத்த செயல்முறைகளின் ஒரு பகுதியாக, தொழிலாளர்கள், தொழிலாளர் சந்தை, தரமான முதலீடுகள்,  டிஜிட்டல் பொருளாதாரம் ஆகியவற்றின் எதிர்காலத்தையும் அரசாங்கம் கவனிக்கும் .

இந்த திட்டத்திற்கு மேலதிகமாக, அரசாங்கம் தனது 2020 பட்ஜெட்டை நவம்பர் 6 ஆம் நாள் , 1221 மலேசியா திட்டத்தை (எம்.பி.) 2021 முதல் காலாண்டில் அறிவிக்கும்.

இந்த ஆவணங்கள், நிச்சயமாக, தனியார் துறைகளின் உறுப்பினர்களால் கவனமாகப்  பின்பற்றப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

பரந்த சீர்திருத்தம், அதிக தனியார் துறை பங்களிப்புக்கான ஊக்கியாக பொது-தனியார் கூட்டாண்மைக்கு மேலும் முக்கியத்துவம் அளிக்க, 10 எம்பி, , 11 எம்பி  இன் கீழ், தேசிய அளவில், மூலாதாரப் பகுதிகளில் தனியார் முதலீட்டை அதிகரிப்பதற்காக வெ.20 பில்லியன் நிதியை நிறுவியுள்ளது என்று முஸ்தபா கூறினார்.

வெ.20 பில்லியன் ஒதுக்கப்பட்ட நிதியில் இருந்து, வெ.5 பில்லியன் நிலம் கையகப்படுத்துவதற்கு ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது, மீதமுள்ள வெ.15 பில்லியன் தனியார் துறை நிதி, திட்டங்களுக்கு உதவ ஒரு முக்கியப்  புள்ளியாகச் செயல்படும்.

இது ஒரு மூலாதாரத் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் திட்டங்களாக, பெரிய பொருளாதார கசிவு விளைவுகளைக் கொண்ட திட்டங்கள் தொடர்பாக, தனியார் துறை நம்பகத்தன்மை இடைவெளியைக் குறைக்க உதவுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இன்றுவரை, வெ.14.23 பில்லியன் மதிப்புள்ள 320 வசதி நிதி திட்டங்களுக்கு இதுவரை ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டுள்ளது, இந்த திட்டங்கள் வெ.232.47 பில்லியன் மதிப்புள்ள பொருளாதார நடவடிக்கைகளை உருவாக்கியுள்ளன  என்றார் அவர்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here