ஆவணமற்ற 17ஆயிரம் பேர் கைது

கோலாலம்பூர்: இந்த ஆண்டு ஜூன் 1ஆம் தேதி முதல்  ஜூலை 2 ஆம் தேதிக்கு இடையில் 4,301 இடங்களில்  மேற்கொண்ட சோதனை நடவடிக்கைக்கு பின்னர் நாடு முழுவதும் மொத்தம் 17,473 ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரை குடிவரவுத் துறை கைது செய்துள்ளதாக நாடாளுமன்றத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டது.

ஹாட் ஸ்பாட்களாக அடையாளம் காணப்பட்ட பகுதிகளில் அமலாக்க அதிகாரிகள் மேற்கொண்ட  நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டபோது நாட்டின் பாதுகாப்பைப் பாதுகாக்க குடிவரவுத் துறை உறுதிபூண்டுள்ளது என்று உள்துறை அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  ஹம்சா ஜைனுதீன் நாடாளுமன்றத்தில் எழுதிய பதிலில் தெரிவித்தார்.

நாட்டில் குடியேறுபவர்கள் அதிகமாக தங்குவதைத் தடுக்க இது தடுப்பு நடவடிக்கைகளையும் எடுத்தது. நாட்டில் இன்னும் தங்கியுள்ள ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரின் எண்ணிக்கையையும் அவர்களை நாடு கடத்த எடுக்கப்பட்ட நடவடிக்கைகளையும் வெளிப்படுத்த அமைச்சகத்திடம் கேட்டவர்.  மொத்த எண்ணிக்கையின் அடிப்படையில், 1959/63 குடிவரவு சட்டத்தின் பிரிவு 15 (1) (சி) இன் கீழ் பல்வேறு குற்றங்களைச் செய்த மொத்தம் 2,766 புலம்பெயர்ந்தோரும் இதில் அடங்குவதாக ஹம்சா கூறினார்.

இந்தோனேசியா (1,796), அதனைத் தொடர்ந்து பங்களாதேஷ் (258), இந்தியா (271), பாகிஸ்தான் (152) மற்றும் பிலிப்பைன்ஸ் (23) ஆகிய நாடுகளிலிருந்தே அதிக எண்ணிக்கையில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள புலம்பெயர்ந்தோர் அதிக எண்ணிக்கையில் உள்ளனர் என்று அவர் தெரிவித்தார். தேவைகள் மற்றும் நேரத்தின் பொருத்தத்தின் அடிப்படையில் குடிவரவு டெப்போவுக்கு அருகிலுள்ள பல்வேறு வெளியேறும் இடங்கள் வழியாக நாடு கடத்தப்படுவதை ஹம்சா குறிப்பிட்டார்.

இந்த ஆண்டு ஜூலை 2 ஆம் தேதி வரை, மலேசிய அரசாங்கத்திற்கும் அந்தந்த அரசாங்கங்களுக்கும் இடையிலான தொடர்ச்சியான பேச்சுவார்த்தை நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்ட மொத்தம் 19,017 வெளிநாட்டவர்கள் மலேசியாவிலிருந்து நாடு கடத்தப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here