ஜோ லோ மக்காவில் தஞ்சம் : ஐஜிபி தகவல்

கோலாலம்பூர்: தப்பியோடிய தொழிலதிபர் லோ டேக் ஜோ, ஜோ லோ என்று அழைக்கப்படுபவர் மக்காவில் மறைந்திருப்பதாக காவல்படை தலைவர் டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீத் படோர் தெரிவித்துள்ளார். அனைத்து அறிகுறிகளும் ஜோ லோ மக்காவில் இருப்பதாக சுட்டிக்காட்டியதாக அவர் கூறினார். அவர் அங்கு வணிக பரிவர்த்தனைகளை நடத்தியதாக அறியப்படுகிறது. புதன்கிழமை (ஜூலை 29) தொடர்பு கொண்டபோது, ​​”அவரைக் கண்டுபிடித்து நீதிக்கு கொண்டு வருவதற்காக நாங்கள் ஒவ்வொரு வழியையும் பின்பற்றுகிறோம்” என்று அவர் கூறினார்.

ஜோ லோவின் குடும்ப உறுப்பினர்கள் ஹாங்காங்கில் சுதந்திரமாக நகர்ந்து கொண்டிருந்தனர், ஹமீத் மேலும் கூறினார். நான் முன்பு குறிப்பிட்டது போல, அவரை மீண்டும் கொண்டுவருவதற்கான முயற்சிகளை நான் ஒருபோதும் கைவிடவில்லை. ஜோ லோ எங்கள் ராடாரில் மிகவும் தேடப்பட்ட மனிதராகக் கருதப்படுகிறார். அவரைப் பின்தொடர்வதில் நான் மெதுவாக இருக்க விரும்பவில்லை. நாட்டின் பொக்கிஷங்களை கொள்ளையடிப்பதற்கு அவர் (ஜோ லோ) பொறுப்பு. அவர் கம்பிகளுக்கு பின்னால் இருக்கும் வரை நாங்கள் ஓய்வெடுக்க மாட்டோம். அவர் மற்றும் பிற குற்றவாளிகள் காரணமாக நாடு கடன்களால் சிக்கியுள்ளது  என்று அவர் கூறினார். திருடப்பட்ட நிதியை மீட்பதற்கும், ஜோ லோவை மீண்டும் கொண்டு வருவதற்கும் போலீசார் அமைதியாக செயல்பட்டு வருவதாக ஹமீத் கூறினார்.

ஜோ லோ, முன்னாள் எஸ்.ஆர்.சி இன்டர்நேஷனல் எஸ்.டி.என் பி.டி.யின் நிர்வாக இயக்குநரும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியுமான நிக் பைசல் அரிஃப் காமில் மற்றும் நாட்டிலிருந்து திருட சதி செய்த பலரை வேட்டையாடுவதை நான் கைவிட மாட்டேன் என்று ஐ.ஜி.பி முன்பு கூறியிருந்தது. இந்த மாத தொடக்கத்தில், நிக் பைசல் ஹாங்காங்கில் மறைந்திருப்பதை ஹமீத் உறுதிப்படுத்தினார். நிக் பைசலும் அவரது குடும்ப உறுப்பினர்களும் உண்மையில் ஹாங்காங்கில் இருப்பதாக நாங்கள் (தகவல்) பெற்றோம். நிக் பைசலும் அவரது குடும்ப உறுப்பினர்களும் உண்மையில் ஹாங்காங்கில் இருப்பதாக நாங்கள் (தகவல்) பெற்றோம்.

அவர் மீது இன்டர்போல் ரெட் நோட்டீஸ் வெளியிடப்பட்டதால் அவரை கைது செய்ய ஹாங்காங் அதிகாரிகளின் உதவியை நாங்கள் கோரியுள்ளோம். ஒரு இன்டர்போல் ரெட் நோட்டீஸுடன் ஒரு சந்தேக நபரைக் கைது செய்வது எந்தவொரு நாட்டிலும் உள்ள அதிகாரிகளின் பொறுப்பாகும். உண்மையில் நாங்கள் ஹாங்காங்கில் உள்ள எங்கள் சகாக்களுக்கு விவரங்களை (நிக் பைசலில்) அனுப்பியுள்ளோம், ஆனால் அவர்களின் ஆரம்ப பதில்கள் எதிர்மறையாக இருந்தன. காவல்துறையினராக, சட்ட அமலாக்கத்தில் நீதியைப் பின்தொடர்வதை நாங்கள் மதிக்கிறோம். எனவே எங்கள் ஒத்துழைப்புக்கு பிற நாடுகளிடமிருந்து ஏதேனும் கோரிக்கை இருந்தால், நாங்கள் உதவுவோம் என்று ஜூலை 10 அன்று செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது அவர் கூறினார். ஜோ லோ, நிக் பைசல், எரிக் டான் கிம் லூங், கேசி டாங், ஜாஸ்மின் லூ ஐ ஸ்வான் மற்றும் கெஹ் சோ ஹெங் ஆகியோர் 2015 முதல் தேடும் பட்டியலில் உள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here