இன்று அமலுக்கு வந்தது கட்டாய முகக்கவசம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: இன்று, மலேசியர்கள் சிங்கப்பூர், ஹாங்காங், வியட்நாம் மற்றும் ஆஸ்திரேலியாவின் விக்டோரியா போன்ற நாடுகளில் உள்ளது போலவே   அங்கு கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளைத் தடுக்க பொது இடங்களில் முகக்கவசம் கட்டாயமாக்கப்பட்டுள்ளன. தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்தும் சட்டத்தின் கீழ், புதிய விதிக்கு இணங்காதவர்களுக்கு RM1,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும். மார்ச் மாதத்தில் கோவிட் -19 தாக்கத்தின் போது, ​​சுகாதாரப் பணியாளர்கள் மற்றும் வைரஸின் அறிகுறிகள் உள்ளவர்கள் போன்றவர்களுக்கு மட்டுமே முகக்கவசம் தேவைப்பட்டன.

எம்.சி.ஓ மீட்டெடுக்கும் கட்டத்திற்கு தளர்த்தியதைத் தொடர்ந்து சம்பங்கள் மீண்டும் வெளிவரத் தொடங்கிய நிலையில், தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் ஜூலை 23 அன்று அறிவித்தார். நெரிசலான பொது இடங்களில் முகக்கவசங்களை பயன்படுத்துவது கட்டாயமாக இருக்கும் என்று சுகாதார  தலைமை இயக்குநர் டத்தோ  டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்திருந்தார்.

வீட்டை விட்டு வெளியே வந்தவுடன் எல்லோரும் முகக்கவசம்அணிய வேண்டும் என்பதே நீண்டகால திட்டமாகும் என்று அவர் கூறினார். முகக்கவசம்  அணிவது தொற்று வீதத்தை அல்லது ஆர்-நாட் (ஆர் 0) வீதத்தை 1.0 க்கு கீழ் வைத்திருக்க உதவுகிறது என்று மலேசியாவின் மருத்துவ பயிற்சியாளர்கள் கூட்டணி சங்கத்தின் தலைவர் டாக்டர் ராஜ் குமார் மகாராஜா கூறினார். அதாவது பாதிக்கப்பட்ட நபருக்கு மற்றவர்களுக்கு பரவும் நிகழ்தகவைக் குறைக்க முடியும். MCO இன் போது, ​​R0 வீதம் 0.3 ஆக இருந்தது. இப்போது 1.36 ஆக உள்ளது.

“முகக்கவசம் அணிவது வைரஸின் இரண்டாவது அலைகளைத் தடுக்கலாம்,” என்று அவர் கூறினார். இந்த தியாகம் அனைவரிடமிருந்தும் தேவைப்படுகிறது – குறைந்தபட்சம் ஒரு தடுப்பூசி தயாராகும் வரை. முகக்கவசம்  அணிவதைத் தவிர, உடல் ரீதியான தூரம், நல்ல சுகாதாரம் மற்றும் தனிமை – எடுத்துக்காட்டாக, வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வதன் மூலம் – வைரஸ் பரவாமல் தடுக்கவும் உதவும் என்று டாக்டர் ராஜ் கூறினார். சமூகப் பரவுதல் இருக்கும் இடங்களிலும்  சமூக விலகல் சாத்தியமில்லாத போதும் பொது முகத்தில் முகக்கவசம் அணியுமாறு உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) மக்களுக்கு அறிவுறுத்தியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here