எம்சிஓ மீறல் : 315 பேர் கைது

பெட்டாலிங் ஜெயா: மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை (எம்.சி.ஓ) மீறியதற்காக 315 பேரை போலீசார் சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 1) கைது செய்ததாக தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்துள்ளார். நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) மீறிய 312 பேருக்கு கூட்டு அபராதம் விதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், மீதமுள்ள மூன்று பேர் ரிமாண்ட் செய்யப்பட்டதாகவும் அவர்  தெரிவித்தார்.

குற்றங்களில், நிலையான இயக்க நடைமுறைகளைப் பின்பற்றாத செயல்களில் ஈடுபடுவது (38), உடல் ரீதியான தூரத்தை (150) பயிற்சி செய்வது கடினம் என்று பெரிய குழுக்களுடனான நடவடிக்கைகள் மற்றும் முகக்கவசம்  அணியாமல் இருப்பது (127) ஆகியவை அடங்கும் என்று ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 2) அறிக்கையில் அவர் கூறினார்.

போலீஸ்  தலைமையிலான பணிக்குழு சனிக்கிழமையன்று 63,473 சோதனைகளை மேற்கொண்டது. 14,327 அதிகாரிகள் பொது பகுதிகளை ஆய்வு செய்தனர். இந்த பொது இடங்களில் சூப்பர் மார்க்கெட்டுகள், உணவகங்கள் மற்றும் வணிகர்கள், தொழிற்சாலைகள், வங்கிகள் மற்றும் அரசு அலுவலகங்கள் ஆகியவை அடங்கும்.

1,132 நில போக்குவரத்து முனையங்கள், 138 நீர் போக்குவரத்து முனையங்கள் மற்றும் 40 விமான போக்குவரத்து முனையங்கள் ஆகியவற்றை அமலாக்க அதிகாரிகள் ஆய்வு செய்தனர். 10 கோவிட் -19 சுத்திகரிப்பு நடவடிக்கைகள் சனிக்கிழமை நடத்தப்பட்டதாகவும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

மூன்று மாநிலங்களில் சபா, சரவாக் மற்றும் ஜோகூர் ஆகிய ஒன்பது மண்டலங்கள் இதில் அடங்கும் – ஓபராசி பென்டெங்கின் ஒரு பகுதியாக, 64 சாலைத் தடைகளையும், நாடு முழுவதும் 35,459 வாகனங்களையும் அதிகாரிகள் ஆய்வு செய்துள்ளதாக இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். எல்லைக் கட்டுப்பாடுகளை கடுமையாக்குவதும், சட்டவிரோதமாக குடியேறுபவர்கள் “லோராங் டிக்கஸ்” (மாற்று வழிகள்) மூலம் நாட்டிற்குள் நுழைய முடியாது என்பதை உறுதி செய்வதும் இந்த சிறப்பு நடவடிக்கையின் நோக்கமாகும்.

வீட்டு தனிமைப்படுத்தப்பட்ட எஸ்ஓபிகளுக்கு இணங்க தவறியதற்காக 28 பேர் மீது போலீசார் நடவடிக்கை எடுத்துள்ளனர் என்றும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். அதிகாரிகள், 14 நாள் கட்டாய வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்பட்ட நபர்கள் மீது 2,263 பேரிடம் சோதனை நடத்தியுள்ளனர். ஜூலை 24 முதல் ஆகஸ்ட் 1 வரை, மற்ற நாடுகளிலிருந்து 4,286 நபர்கள் மலேசியா திரும்பியுள்ளனர். அவர்களில் 13 பேர் சிகிச்சைக்காக மருத்துவமனைக்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளனர். மற்றவர்கள் தற்போது 16 ஹோட்டல்களிலும் ஐந்து பொது பயிற்சி நிறுவனங்களிலும் (ஐ.எல்.ஏ) தனிமைப்படுத்தப்பட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here