எம்சிஓவை மீற வேண்டாம் : காவல்துறையினர் தற்பொழுது மென்மையான முறையை கையாண்டு வருகின்றனர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஆகஸ்ட் முதல் தேதி முதல் முகக்கவசம்   அணியுமாறு குறிப்பாக நெரிசலான மற்றும் பொது இடங்களில் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தப்படுகின்றனர்.   இருப்பினும் பெட்டாலிங் மாவட்ட போலீஸ் தலைவர் நிக் எசானி மொஹட் பைசல் பலவீனத்திற்காக தயவை தவறாக நினைக்க வேண்டாம் என்று பொதுமக்களை எச்சரித்தார்.

பழக்கத்தைத் தொடங்க அனைவருக்கும் குறைந்தது ஒன்று முதல் இரண்டு நாட்கள் வரை நாங்கள் இங்கு கொடுப்போம். ஆனால் அதன் பிறகு மீறல்களுக்காக RM1,000 வெள்ளி சம்மன்  வழங்குவதன் மூலம் நடவடிக்கை எடுக்கத் தொடங்குவோம். நேற்று, நாங்கள் ஜாலான் ஓத்மானில் உள்ள ஈரமான சந்தையையும் அதைச் சுற்றியுள்ள பகுதியையும் சுற்றி ஒரு குறுகிய நடைப்பயணம் மேற்கொண்டோம்.

மேம்படுத்தப்பட வேண்டிய சில பகுதிகள் இருந்தன. இந்த அம்சத்தில் நாங்கள் பெட்டாலிங் ஜெயா நகராண்மைக்கழகத்துடன்  இணைந்து செயல்படுவோம் என்று அவர் நேற்று செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். நாங்கள் நடவடிக்கை எடுப்பதற்கு முன் மென்மையான அணுகுமுறையை கையாளுவோம். முகக்கவசம்  பயன்படுத்த வேண்டும் என்று அரசாங்கம் இந்த முடிவை எடுத்துள்ளது. எனவே நாங்கள் அதைப் பின்பற்றி கோவிட் -19 இன் பரவலைக் கட்டுப்படுத்த வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

எஸ்ஓபியுடன் அனைவரும் கடைபிடிப்பதை உறுதி செய்வதற்காக தரையில் ஐந்து பணியாளர்களைக் கொண்ட 13 இணக்க பணிக்குழு குழுக்கள் இருப்பதாக ஏசிபி நிக் எசானி கூறினார்.

முகக்கவசம் கட்டாயமாகப் பயன்படுத்துவது குறித்த விவரங்களைக் கேட்டபோது, ​​பொதுப் போக்குவரத்திலும் பொது அல்லது நெரிசலான பகுதிகளிலும் பயணம் செய்யும் போது மட்டுமே மக்கள் முகக்கவசம் அணிய வேண்டும் என்று கூறினார்.

நீங்கள் பஸ் அல்லது டாக்ஸி அல்லது இ-ஹெயிலிங் சவாரி செய்கிறீர்கள் என்றால், தயவுசெய்து முகக்கவசத்தை  பயன்படுத்துங்கள்  என்று அவர் கூறினார். பிரிக்ஃபீல்ட்ஸ் காவல்  பணியாளர்கள் இரண்டு ஷாப்பிங் மால்களில் நடைபாதையில் சென்று முகக்கவசம் அணியவும் சமூக தூரத்தை கவனிக்கவும் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினர்.

பிரிக்ஃபீல்ட்ஸ் காவல் நிலையத் தலைவர் இன்ஸ்பெக்டர் முகமட் ஃபஸ்ருல் முகமட் பைஸ்சி  தலைமையில் சம்மன் வழங்கப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக எஸ்ஓபியைக் கடைப்பிடிக்குமாறு கடைக்காரர்களுக்கு அறிவுறுத்தினர். தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்தும் சட்டத்தின் கீழ், புதிய விதிக்கு இணங்காதவர்களுக்கு RM1,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும். சுகாதார  தலைமை இயக்குநர்  டத்தோ  டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா முன்னர் கூறியதாவது,  வீட்டை விட்டு வெளியே வந்தவுடன் அனைவரும் முகக்கவசம் அணிய வேண்டும் என்பதே நீண்டகால திட்டமாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here