கேளிக்கை மையங்கள் (ஆல்கஹால் அளவு) சுவாச கருவியை சொந்தமாக வாங்க முன்வந்துள்ளன

கோலாலம்பூர்: குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுவதற்கு கடுமையான அபராதங்களுக்குப் பதிலாக, சில கேளிக்கை மையங்கள் மற்றும் பப் ஆபரேட்டர்கள் தங்களது சொந்த  சுவாச கருவிகளை  பெற  பெரும் முயற்சி எடுத்துள்ளனர் என்று டத்தோஶ்ரீ  டாக்டர் வீ கா சியோங்  தெரிவித்தார். இது குறித்து சில விழிப்புணர்வு உள்ளது மற்றும் சில பொழுதுபோக்கு விற்பனை நிலைய ஆபரேட்டர்கள் தங்களது சொந்த  சுவாச கருவிகளை  டெஸ்ட் கிட்களை வாங்கத் தொடங்கியுள்ளனர்.

பலருக்கு  இத்தகைய சுவாச  சோதனை கட்டாயமில்லை என்றாலும், எங்கள் விழிப்புணர்வு பிரச்சாரத்தில் பங்கேற்கும் கடையின் ஆபரேட்டர்கள் தங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு  சட்டத்தை பின்பற்றுமாறு அறிவுறுத்துவதை நாங்கள் ஒரு நிபந்தனையாக ஆக்குகிறோம்  என்று டாக்டர் வீ டத்தோ முகமட் நிசார் ஜகாரியாவுக்கு (பி.என்-பாரிட் ) திங்களன்று (ஆகஸ்ட் 3) மக்களவையில் விளக்கமளித்தார்.

புதிய அனுமதிக்கப்பட்ட ஆல்கஹால் அளவுகள் மற்றும் குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுவது தொடர்பான கடுமையான அபராதங்கள் குறித்து விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்த வேண்டிய அவசியம் உள்ளது என்றும் அவர் கூறினார். கிராப் மலேசியாவால் ஊக்குவிக்கப்பட்ட இ-ஹெயிலிங் சேவைகளைப் பயன்படுத்த குடிக்கும் ஓட்டுநர்களை ஊக்குவிப்பதற்காக ஒரு பெரிய அளவிலான பிரச்சாரம் மேற்கொள்ளப்படும் என்றும் டாக்டர் வீ குறிப்பிட்டார்.

ஜப்பான் போன்ற நைட் கிளப் ஆபரேட்டர்களை கட்டாயமாக்குவதற்கு ஏதேனும் திட்டங்கள் உள்ளதா என்று முகமட்  நிசார் கேட்டார். அனுமதிக்கப்பட்ட ஆல்கஹால் அளவை விட அதிகமாக குடித்துவிட்ட வாடிக்கையாளர்கள்  நைட் கிளப் ஆபரேட்டர்கள் இ-ஹெயிலிங் சேவைகளுக்கு அழைப்பு விடுப்பது ஜப்பானில் கட்டாயமாகும் என்றும் முகமட் நிசார் கூறினார்.

முன்னதாக மக்களவையில் வாக்களிக்க வரும்போது, ​​சாலை போக்குவரத்து சட்டத்தை திருத்துவதற்கான மசோதாவை ஆதரிக்குமாறு சட்டமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு டாக்டர் வீ நினைவுபடுத்தினார். ஜூலை 27ஆம் தேதி, டாக்டர் வீ முதல் தடவை சாலை போக்குவரத்து (திருத்தம்) மசோதா 2020 ஐ தாக்கல் செய்தார், இது தற்போதைய கூட்டத்தில் நிறைவேற்றப்பட வாய்ப்புள்ளது.

இந்த திருத்தங்கள் சட்டத்தின் பிரிவு 41 மற்றும் 45 ஐ ஆல்கஹால் அல்லது போதைப்பொருளின் செல்வாக்கின் கீழ் (DUI) வாகனம் ஓட்டிய குற்றவாளிகளுக்கு சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படுகின்றன, இதனால் மரணம் 10 முதல் 15 ஆண்டுகளுக்கு இடையில் RM50 க்கு அபராதம் விதிக்கப்படும், முதல் குற்றத்திற்கு RM100,000. இரண்டாவது மற்றும் அடுத்தடுத்த குற்றத்திற்கு, சிறைத் தண்டனை 15 முதல் 20 ஆண்டுகள் வரை இருக்கும். RM100,000 முதல் RM150,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும்.

அனுமதிக்கப்பட்ட ஆல்கஹால் அளவு 100 மில்லிலிட்டர் சுவாசத்தில் 22 மைக்ரோகிராம் ஆல்கஹால், 100 மில்லிலிட்டர் ரத்தத்தில் 50 மில்லிகிராம் ஆல்கஹால் அல்லது 100 மில்லிலிட்டர் சிறுநீரில் 67 மில்லிகிராம் ஆல்கஹால் குறைக்கப்படும். தற்போது நாடு ஏற்றுக்கொண்ட அளவுகள் 100 மில்லிலிட்டர் சுவாசத்தில் 35 மைக்ரோகிராம் ஆல்கஹால், 100 மில்லிலிட்டர் ரத்தத்தில் 80 மில்லிகிராம் ஆல்கஹால் அல்லது 100 மில்லிலிட்டர் சிறுநீரில் 107 மில்லிகிராம் ஆல்கஹால் அளவாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here