நாட்டின் வறுமைக் கோடு குறியீட்டை அரசியல் ஆக்க வேண்டாம்: சார்லஸ் சந்தியாகோ

கோலாலம்பூர்: நாட்டின் வறுமைக் கோடு குறியீட்டை (பி.எல்.ஐ) அரசியல் மயமாக்கக்கூடாது. ஏனெனில் இது தற்போதைய சமூக-பொருளாதார யதார்த்தத்தை துல்லியமாக பிரதிபலிக்க வேண்டும் என்று கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  சார்லஸ் சந்தியாகோ  கருத்துரைத்தார். அவர்கள் பி.எல்.ஐ.யை குறைவாக வைத்திருக்க விரும்புகிறார்கள். எனவே அரசாங்கம் மிகவும் அழகாக இருக்கிறது என்று வியாழக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 6) நாடாளுமன்றத்தில் செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அதிக பி.எல்.ஐ எண்ணைக் கொண்டிருப்பது நாட்டில் வறுமை இருப்பதை ஏற்றுக்கொள்வதுதான்.

பெரிகாத்தான்  நேஷனல் அரசாங்கத்தின் சமீபத்திய அறிவிப்புக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக சந்தியாகோ இதனை கூறினார்.  பி.எல்.ஐ மாத வருமானம் RM2,208 க்கு RM980 இலிருந்து புதுப்பிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த ஆண்டு ஜூலை நிலவரப்படி, சுமார் 826,100 பேர் வேலையில்லாமல் உள்ளனர்.  சுமார் நான்கு மில்லியன் மலேசியர்கள் அரசாங்கத்தின் கோவிட் -19 நிவாரணத் திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக பணியாளர்  வைப்பு நிதியத்திலிருந்து (ஈ.பி.எஃப்) மாதந்தோறும் RM500 திரும்பப் பெற விரும்பினர்.

வேலை இழந்த, ஊதியக் குறைப்பு அல்லது சம்பளமின்றி நீண்ட விடுப்பில் செல்லும்படி கேட்கப்பட்ட தொழிலாளர்களும் உள்ளனர். இந்த சிக்கல்கள் பி.எல்.ஐ.க்கு காரணமா? அவர் கேட்டார். பி.எல்.ஐ இரண்டு பிரிவுகளாகப் பிரிக்கப்பட்டுள்ளது.   RM2,208 எண்ணிக்கை உணவுக்காக RM1,038 ஆடை, வாடகை, கல்வி மற்றும் உணவு அல்லாத பொருட்களுக்கு RM1,170 ஆகவும் பிரிக்கப்பட்டுள்ளது.

உணவு அல்லாத செலவினங்களை குறைத்து மதிப்பிடுவது, வறுமைக் கோடு வருமானத்தின் துல்லியத்தன்மைக்கு மாற்றங்களை ஏற்படுத்தும் என்றார். உணவு அல்லாத செலவினம் மொத்த பி.எல்.ஐ.யில் 52% க்கும் குறைவாகவே உள்ளது. இது ஈபிஎப்பின் ‘ belanjawanku’ உணவு அல்லாத செலவினங்களில் சுமார் 77% பங்கிற்கு குறிப்பிடத்தக்க மாறுபாடாகும். சந்தியாகோ  உணவு அல்லாத கூறுகளின் தவறான வெயிட்டேஜ் ஒரு வளைந்த பி.எல்.ஐ அளவீட்டுக்கு வழிவகுக்கும். இது வறுமையில் உள்ளவர்களின் எண்ணிக்கையை குறைத்து மதிப்பிடுவதற்கு வழிவகுக்கும். நான்கு அல்லது இரண்டு பேர் கொண்ட ஒரு குடும்பத்திற்கு உணவு வழங்கலுக்காக RM1,169 இல் உயிர்வாழ்வது உண்மையில் சாத்தியமா? என்று கேட்டார்.

உயர் நடுத்தர வருமான நாடான மலேசியா, வருமான மாற்றத்தை துல்லியமாக பிரதிபலிக்கவும், ஏழைக் குடும்பங்களை அடையாளம் காணவும் அதிக பி.எல்.ஐ அளவுகோலை கொண்டு வர வேண்டும் என்று  கூறினார். இல்லையெனில் நாடு இன்னும் வறுமை மற்றும் வளர்ந்து வரும் சமத்துவமின்மையால் சிக்கி அடுத்த தலைமுறையினருக்கு சிக்கலை ஏற்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here