எம்சிஓவை மீறிய 140 பேர் கைது

பெட்டாலிங் ஜெயா: மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை (எம்.சி.ஓ) மீறியதற்காக 140 பேரை போலீசார் வியாழக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 6) கைது செய்ததாக தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார். 140 நபர்களில் 32 பேர் தடுப்பு காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.  108 பேருக்கு சமூக தொலைதூர வழிகாட்டுதல்களை மீறியதற்காக சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டுள்ளன.

மீட்பு MCO இன் நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (SOP கள்) பின்பற்றப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக காவல்துறை தலைமையிலான பணிக்குழு இணக்க நடவடிக்கை வியாழக்கிழமை 62,530 இடங்களில் சோதனை  நடத்தியது என்று இஸ்மாயில் மேலும் கூறினார். இதற்கிடையில், குடிநுழைவு  குற்றங்களுக்காக இரண்டு வெளிநாட்டினரை போலீசார் கைது செய்தனர். சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களின் நுழைவைக் கட்டுப்படுத்த அவர்கள் நாடு முழுவதும் 63 சாலைத் தடைகளை நடத்தி 20,178 கார்களை ஆய்வு செய்தனர்.

ஜூலை 24 முதல் ஆகஸ்ட் 6 வரை 7,175 நபர்கள் மலேசியாவுக்குத் திரும்பி 30 ஹோட்டல்களிலும் ஐந்து பொதுப் பயிற்சி நிறுவனங்களிலும் வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று இஸ்மாயில் கூறினார். மொத்தத்தில் (7,175 நபர்கள்), 20 நபர்கள் கோவிட் -19 உறுதி செய்யப்பட்டிருப்பதால்   சிகிச்சைக்காக மருத்துவமனைக்கு கொண்டு வரப்பட்டனர் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 7) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மேலும், 62 அமலாக்க அதிகாரிகள் சம்பந்தப்பட்ட 21 கட்டுமான தளங்கள் நாடு முழுவதும் ஆய்வு செய்யப்பட்டன. அனைத்து 21 கட்டுமான தளங்களும் SOP களுக்கு இணங்க இருப்பது கண்டறியப்பட்டது,” என்று அவர் கூறினார். உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சின் அமலாக்க அதிகாரிகள் 1,355 வணிக வளாகங்களை ஆய்வு செய்ததாக இஸ்மாயில் மேலும் தெரிவித்தார். இரண்டு வளாகங்களுக்கு இணங்காததற்கு எச்சரிக்கைகள் வழங்கப்பட்டன, 18 பேர் இணங்காதது குறித்து அறிவுறுத்தப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here