துன் மகாதீர் இன்று புதிய கட்சி குறித்து அறிக்கை வெளியிடுகிறாரா?

பெட்டாலிங் ஜெயா: முன்னாள் பிரதமர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது இன்று (ஆகஸ்ட்7)       மாலை ஒரு புதிய அரசியல் கட்சியை அமைப்பதாக அறிவிப்பார் என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. புதிய கட்சி பார்ட்டி பெர்சத்து  ராக்யாட் மலேசியாவாக பதிவு செய்யப்படும். இது அவரது முன்னாள் கட்சியான பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியாவிற்கு ஒத்த பெயர். இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் அவரை  அக்கட்சி வெளியேற்றியது.

முன்னாள் பெர்சத்து  தலைவரும், முன்னாள் கட்சி உறுப்பினர்களாக இருந்த நாடாளுமன்ற  செய்தியாளர் சந்திப்பு கோலாலம்பூரில் உள்ள பங்சாரில் உள்ள ஒரு ஹோட்டலில் விவரங்களை அறிவிக்கவுள்ளதாக வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன. எவ்வாறாயினும், டாக்டர் மகாதீரின் உதவியாளர்கள் தொடர்பு கொண்டபோது பதில் எதுவும் வழங்காமல் இருந்தனர் மற்றும் இந்த விஷயத்தில் எந்தவொரு பத்திரிகையாளர் சந்திப்பும் இன்னும் உறுதிப்படுத்தப்படவில்லை என்று கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், அந்த ஹோட்டலில்  அமைப்பை காணும்போது டாக்டர் மகாதீர் ஒரு பத்திரிகையாளர் சந்திப்பை நடத்த ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட்டு வருவதைக் காட்டியது. பிரதமர் மற்றும் பெர்சத்து கட்சித் தலைவர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் மற்றும் மூன்று பேர் மீது டாக்டர் மகாதீர்  உள்ளிட்ட  நான்கு பேர்  வழக்குத்  தாக்கல் செய்ய விண்ணப்பம் தொடர்பாக உயர்நீதிமன்றம் வெள்ளிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 7) அளித்த தீர்ப்பின் காரணமாக இந்த அறிவிப்பு முழுமையாக வந்துள்ளது என்றும் அந்த வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

டாக்டர் மகாதீர் உள்ளிட்ட  நான்கு பேர் தங்கள் கட்சியின் அடிப்படை உறுப்பினர் பதிவியில் இருந்து நீக்கியது தொடர்பாக தாக்கல் செய்த வழக்கை தள்ளுபடி செய்ய முஹிடின் விண்ணப்பத்தை உயர் நீதிமன்றம் இன்று காலை ஏற்றுக்கொண்டது. நீதிபதி ரோஹானி இஸ்மாயில், டாக்டர் மகாதீருக்கும் பிற வாதிகளுக்கும் தங்களது பெர்சத்து உறுப்புரிமையை சட்டவிரோதமாக பணிநீக்கம் செய்ததாகக் கூறியதற்கு எதிராக வழக்குத் தொடர சட்டப்பூர்வ நிலைப்பாடு இல்லை என்று கூறினார்.

நீதிமன்றத் தீர்ப்பு தனக்கு சாதகமாக இல்லாவிட்டால், அவர் ஒரு புதிய கட்சியை அமைப்பேன்  என்று ஜூலை 23 அன்று டாக்டர் மகாதீர் கூறியிருந்தார். லங்காவி  நாடாளுமன்ற உறுப்பினரன  டாக்டர் மகாதீர் மற்றும் டத்தோஶ்ரீ  முக்ரிஸ் மகாதீர் (ஜெர்லூன்), சைட் சாதிக் சையத் அப்துல் ரஹ்மான் (மூவார்), டத்தோ அமிருடீன் ஹம்சா (குபாங் பாசு), டத்தோ டாக்டர் ஷாருடீன் எம்.டி சல்லே (ஸ்ரீ காடிங்) மே 18 நாடாளுமன்றக் கூட்டத்தின் போது எதிர்க்கட்சி நாற்காலியில் அமர்ந்ததற்காக பெர்சத்து  உறுப்பினர்களிடமிருந்து விடுவிக்கப்பட்ட பின்  வழக்கினை தாக்கல் செய்திருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here