5 லட்சம் வெள்ளி மதிப்பிலான போதைப்பொருள் : பினாங்கு போலீசார் கைப்பற்றினர்

ஜார்ஜ் டவுன்: ஜூலை 30 முதல் ஆகஸ்ட் 8 வரை மத்திய செபராங் பிறையில் போலீசார் நடத்திய  இரண்டு சோதனை நடவடிக்கைகளில் புக்கிட் தெங்காவில் இரண்டு மருந்து பதப்படுத்தும் ஆய்வகங்களை உடைத்து 447,320 வெள்ளி மதிப்புள்ள போதை மருந்துகளை பறிமுதல் செய்தனர். பினாங்கு காவல்துறை துணைத் தலைவரான டத்தோ அப்துல் அஜீஸ் அப்துல் மஜித் கூறுகையில், மாநில காவல்துறை மற்றும் பினாங்கு போதைப்பொருள் குற்ற புலனாய்வுத் துறை (என்சிஐடி) மேற்கொண்ட நடவடிக்கைகளின் போது 35 மற்றும் 47 வயதுடைய இரண்டு உள்ளூர் ஆண்கள் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

“ஜூலை 30 ம் தேதி எங்கள் முதல் நடவடிக்கையில், மத்திய செபராங் பிறை என்சிஐடி குழு புக்கிட் தெங்காவில் உள்ள இரண்டு வீட்டில் சோதனை நடத்தியது மற்றும் ஹெராயின் உற்பத்தி செய்யும் ஒரு மினி ஆய்வகத்தைக் கண்டறிந்தது. 47,320 வெள்ளி  மதிப்புள்ள மருந்துகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன. இதில் 2.21 கிலோ ஹெராயின், 660 கிராம் சியாபு, 20 எரிமின் 5 மாத்திரைகள், 2.76 கிலோ காஃபின் தூள் மற்றும் மருந்து பதப்படுத்தும் கருவிகள் உள்ளன.

ஆகஸ்ட் 8 ஆம் தேதி புக்கிட் தெங்காவில் நாங்கள் மேற்கொண்ட நடவடிக்கையில், மாநிலத்தின் என்சிஐடி அணிகள் மற்றும் மத்திய செபராங் பிறை 10.36 கிலோ எடையுள்ள 10 பொதி மெத்தாம்பேட்டமைனைக் கைப்பற்றினோம்.

புதன்கிழமை பினாங்கு சாலையில் உள்ள பினாங்கு போலீஸ் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது, ​​”இந்த மருந்துகள் 400,000  வெள்ளி மதிப்புடையதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது” இரண்டு சோதனைகளிலிருந்தும், 58,845 போதைக்கு அடிமையானவர்களின் பழக்கத்திற்கு உட்படுத்தக்கூடிய 447,320  வெள்ளி மதிப்புள்ள போதைப்பொருட்களை போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர். 3,300 வெள்ளி  மதிப்புள்ள பொருட்களை நாங்கள் பறிமுதல் செய்தோம், இதில் 2,000 வெள்ளி மதிப்புள்ள ஒரு மோட்டார் சைக்கிள் மற்றும் 1,300 வெள்ளி  ரொக்கம் ஆகியவை அடங்கும்.

“கைது செய்யப்பட்ட ஆண்களைப் பொறுத்தவரை, ஆகஸ்ட் 10 அன்று புக்கிட் மெர்தாஜாம் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39 பி இன் கீழ் 47 வயது நபர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. “அவர் இப்போது தனது விசாரணைக்காக காத்திருக்கும் பினாங்கு சிறையில் தடுப்புகாவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார்.  மற்றொரு 35 வயதானவர் தற்போது குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தின் 117 வது பிரிவின் கீழ் ஆகஸ்ட் 14 ஆம் தேதி வரை தடுப்புக் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார். ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39 பி இன் கீழ் விசாரணைகளுக்காக அவர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளார்.

இந்த ஆண்டு (2020) ஜனவரி முதல் ஜூலை வரையிலான காலப்பகுதியில், போதைப்பொருள் தொடர்பாக 6,145 பேரை பினாங்கு என்சிஐடி கைது செய்துள்ளதாக அப்துல் அஜீஸ் தெரிவித்தார். கைது செய்யப்பட்ட மொத்தம் 1,462 பேர் போதைப்பொருள் சப்ளையர்கள், 3,254 பேர் போதைப்பொருள் வைத்திருந்தனர். “ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39 சி இன் கீழ் மேலும் 224 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர், மேலும் 80 பேர் ஆபத்தான மருந்துகள் (சிறப்பு தடுப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டம் 1985 இன் கீழ் கைது செய்யப்பட்டனர், 1,105 பேர் சிறுநீர் பரிசோதனையில்  போதைப் பொருள் உட்கொண்டதற்கான அறிகுறி கண்டறிப்பட்டுள்ளது.

கைப்பற்றப்பட்ட மருந்துகளில் 460.31 கிலோ பல்வேறு பாரம்பரிய மற்றும் செயற்கை மருந்துகள், 67,190 பரவச மற்றும் மனோவியல் மாத்திரைகள், 5,895.6 கிலோ கெட்டம் மற்றும் கோடீன், நான்கு கஞ்சா தாவரங்கள் மற்றும் 530.65 கிலோ கெட்டம் இலைகள் உள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here