நாட்டை விட்டு வெளியேற முயன்ற சட்டவிரோத குடியேறிகள் கைது

புத்ராஜெயா: ஓப்ஸ் பென்டெங் சோதனையின்  போது அங்கீகரிக்கப்படாத வழிகள் வழியாக நாட்டை விட்டு வெளியேற முயன்ற சட்டவிரோதமாக குடியேறிய இருபத்தேழு பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். இதில் நாடு முழுவதும் 65 ஆவணமற்ற வெளிநாட்டினர் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் (படம்) அவர்கள் ஜோகூரின் பண்டார் பெனாவரில் ஆயுதப்படை வீரர்களால் கைது செய்யப்பட்டதாகக் கூறினார்.

புதன்கிழமை ஓப்ஸ் பென்டெங்கின் போது கைது செய்யப்பட்ட ஒரு உள்நாட்டு பிரஜை கிளந்தானில் ரந்தாவ் பஞ்சாங்கில் கடத்தல் நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டதாக நம்பப்படுகிறது.

“வெளிநாட்டினரின் சட்டவிரோத நுழைவைத் தடுக்க அமலாக்க அதிகாரிகள் 24 மணி நேரமும்  கண்காணிப்பில் உள்ளனர். கோவிட் -19 வழக்குகள் நாட்டிற்கு இறக்குமதி செய்வதைத் தடுக்க இது அவசியம் என்றார்.

“மலேசியாவிற்குள் வெளிநாட்டினர் பதுங்குவதற்கான எந்தவொரு முயற்சியையும் தடுக்க அவர்கள் நாட்டின் நில எல்லைகள் மற்றும் நீர்நிலைகளில் தொடர்ந்து கண்காணிப்பை மேற்கொள்வார்கள்” என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

சமூக இடைவெளியை உறுதிப்படுத்தத் தவறியது மற்றும் நெரிசலான பொது இடங்களில் முகக்கவசம்  அணியாமல் இருப்பது உள்ளிட்ட பல்வேறு மீறல்களைச் செய்ததற்காக 584 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர் என்றார்.

292 கேளிக்கை மையங்கள் மற்றும் நைட் கிளப் செல்வோர், தங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு பதிவு வசதிகளை வழங்காத 17 கடை உரிமையாளர்கள், அத்துமீறல் செய்த 13 பேர் மற்றும் அனுமதிக்கப்பட்ட நேரங்களுக்கு அப்பால் செயல்பட ஆறு பேர் ஆகியோரையும் போலீசார் கைது செய்தனர்.

நிலையான இயக்க முறைமை (எஸ்ஓபி) இணங்குவது குறித்து சரிபார்க்க காவல்துறை தலைமையில் 2,713 கண்காணிப்புக் குழுக்கள் இருப்பதாக இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். அனைத்து எஸ்ஓபிகளும் பின்பற்றப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக குழுக்கள் பல்பொருள் அங்காடிகள், உணவகங்கள், வர்த்தகர்கள், தொழிற்சாலைகள், வங்கிகள் மற்றும் அரசு அலுவலகங்களை சோதனை செய்துள்ளன  என்று அவர் கூறினார்.

ஜூலை 24ஆம் தேதி அரசு மையங்களில் கட்டாய தனிமைப்படுத்தப்பட்ட உத்தரவு விதிக்கப்பட்டதிலிருந்து மொத்தம் 29,748 பேர் தனிமைப்படுத்தப்பட்டனர். புதன்கிழமை நிலவரப்படி, 32 நாடுகளில் இருந்து திரும்பிய 20,160 பேர் தங்கள் தனிமைப்படுத்தலை முடித்துவிட்டு வீட்டிற்கு செல்ல அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here