ஜோகூரில் கப்பல் குழுவினர் சம்பந்தப்பட்ட புதிய கோவிட் -19 கிளஸ்டர் கண்டறியப்பட்டது

புத்ராஜெயா: ஓகிம் கிளஸ்டர் என அழைக்கப்படும் புதிய கோவிட் -19 கிளஸ்டர் ஜோகூரில்  பாசீர் கூடாங் துறைமுகத்தில் கப்பல் ஒன்று சம்பந்தப்பட்டதாக கண்டறியப்பட்டுள்ளது என்று சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

சுகாதார தலைமை இயக்குனர் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறுகையில், கப்பலின் பணியாளர்களாக இருக்கும் 30 நபர்கள் கோவிட் -19 க்காக திரையிடப்பட்டு அதில்  இரண்டு  பேருக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது.

இந்த கிளஸ்டரின் முதல் சம்பவம் இந்தோனேசிய தேசிய குழுவை சேர்ந்தவராவார். அவர் செப்டம்பர் 10 அன்று சிங்கப்பூரில்  நோயாளி செப்டம்பர் 13 முதல் காய்ச்சல், இருமல், சுவாசப் பிரச்சினைகள், வயிற்றுப்போக்கு மற்றும் வாந்தியை அனுபவித்தார். ஆனால் அவரின் முதலாளியிடம் தெரிவிக்கவில்லை.

அவர் செப்டம்பர் 17 ஆம் தேதி கையெழுத்திட்டார். செப்டம்பர் 22 அன்று ஒரு தனியார் கிளினிக்கில் மட்டுமே சிகிச்சைக்காகச் சென்றார். பின்னர் அவர் ஜோகூரில் உள்ள பெர்மாய் மருத்துவமனைக்கு அனுப்பப்பட்டார்.  அங்கு அவர் கோவிட் -19  உறுதி செய்யப்பட்டது என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 25) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மற்ற குழு உறுப்பினர்கள் மீது ஒரு திரையிடல் இந்தோனேசிய நாட்டைச் சேர்ந்த இரண்டாவது  உறுதி செய்யப்பட்டது கண்டறிந்தது.

41 மற்றும் 28 வயதுடைய இரண்டு இந்தோனேசியர்கள் இருவரும் மருத்துவமனை என்சே ‘பெசார் ஹஜ்ஜா கல்சோமில் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றன.

நோய்த்தொற்றின் ஆதாரம் இன்னும் விசாரணையில் உள்ளது என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார். நான்கு நபர்கள் தங்கள் சோதனை முடிவுகளுக்காக இன்னும் காத்திருக்கிறார்கள், மேலும் 24 பேர் எதிர்மறையாக சோதனை செய்துள்ளனர்.

“கப்பலில் சுத்திகரிப்பு மற்றும் கிருமிநாசினி பணிகள் போன்ற தடுப்பு நடவடிக்கைகள் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளன” என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here