துன் சாமிவேலு மனைவி என்று கூறும் வழக்கு: அக்.8 விசாரணை

கோலாலம்பூர்: முன்னாள் அமைச்சர் துன் எஸ். சாமிவேலுவின் மனைவி என்று கூறும் பெண், இரண்டாவது முறையாக  ஒரு வழக்கில் தன்னை இணைக்குமாறு மனு தாக்கல் செய்துள்ளார்.

சாமி வேலுவின் மகன் டத்தோ ஶ்ரீ எஸ். வேள் பாரி கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் தாக்கல் செய்த வழக்கு மரியம் ரோஸ்லின்  எட்வர்ட் பால், 59, இந்த வழக்கில் முதலில் வர முயன்றார்.

சாமி வேலு மனநலம் பாதிக்கப்பட்டவர் என்பதை பொருத்தமான சான்றுகள் காண்பிக்குமாறு என்று அவர் கூறியிருந்தார். ஆனால் செப்டம்பர் 11 அன்று, விண்ணப்பம் உயர் நீதிமன்றத்தால் தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது.

மரியத்தை பிரதிநிதித்துவப்படுத்திய வழக்கறிஞர் ஆர்.எஸ்.என் ராயர் திங்களன்று (செப்டம்பர் 28) பத்திரிகைகளுக்குத் தெரிவித்ததாவது, செப்டம்பர் 22 ஆம் தேதி இரண்டாவது வழக்கில் தலையிட தனது கட்சிக்காரர் ஒரு புதிய விண்ணப்பத்தை தாக்கல் செய்துள்ளார்.

முன்னர் தலையிடுவதற்கான அவரது (மரியம்) விண்ணப்பம் நீதிமன்றத்தால் நிராகரிக்கப்பட்டது. எனவே, அவர் புதிதாக தாக்கல் செய்துள்ளார். புதிய விண்ணப்பத்தை விசாரிக்க நீதிமன்றம் இன்று அக்டோபர் 8 ஆம் தேதி அமைத்தது என்று துணை பதிவாளர் இடமாஸ்லிசா மரோஃப்பின் அறைகளில் வழக்கு நிர்வாகத்திற்காக இந்த விவகாரம் வந்த பின்னர் அவர் சந்தித்தார்:

வேள் பாரியின் வழக்கறிஞர் டினா பிரான்சிஸ் ஆஜரானார். கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 2 ஆம் தேதி, முன்னாள் எம்.ஐ.சி பொதுச்செயலாளராக இருக்கும் வேள்பாரி  மனநலச் சட்டம் 2001 இன் கீழ் ஒரு விசாரணையின் மூலம் பிந்தையவரின் மன நிலையைத் தீர்மானிக்க தனது தந்தைக்கு எதிராக ஒரு சம்மன் அனுப்பினார்.

அவர் தனது 83 வயதான தந்தையை, முன்னாள் பணி மந்திரி ஒரே பிரதிவாதியாக பெயரிட்டார். சாமி வேலுவின் ஒரே மகன் மனநலச் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 52 இன் கீழ் தனது தந்தைக்கு மனநலக் கோளாறு இருக்கிறதா என்று விசாரிக்க முயன்றார்.

வேள்பாரியின் வழக்கில் தலையிடுவதற்காக மீரியம் டிசம்பர் 17, 2019 அன்று ஒரு விண்ணப்பத்தை தாக்கல் செய்தார். கடந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் ஈப்போவில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட ஒரு தனி வழக்கில், மரியம் சாமி வேலுவிடம் கட்டுப்பாடற்ற அணுகலைக் கொண்டிருப்பதற்கும் ஜீவனம்சத்தில் 25,000 வெள்ளி பராமரிப்பை வழங்குவதற்கும் இடைக்கால உத்தரவு கோரினார்.

இருப்பினும், இடைக்கால உத்தரவுக்கான விசாரணை வேள்பாரியின் சட்டக் குழுவின் வேண்டுகோளால் தள்ளி வைக்கப்பட்டது,

ஏனெனில் அவரது தந்தையை மனநலம் பாதிக்காதவர் என்று அறிவிக்க முயன்றது. அவரும் சாமி வேலுவும் 1981 இல் கோலாலம்பூரில் ஒரு வழக்கமான திருமணத்தை நடத்தியதாக மீரியம் கூறினார்.அவர்களுக்கு எந்த குழந்தைகளும் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here