பல இன அரசியல் தொடரக்கூடாது

பல இன மலேசியாவில் அடையாள அரசியல் அல்லது இன அரசியலை முற்றிலுமாக அழிக்க முடியாவிட்டாலும் தொடரக்கூடாது என்று  பிரதமர் டான்ஸ்ரீ முஹிடீன் யாசின் கூறினார்.

இனம், மதம் , வருமானம் தொடர்பான பிரச்சினைகள் எழுப்பப்படும்போது சமூகம் எளிதில் தூண்டப்படுகிறது.

ஒவ்வொருவருக்கும் அவற்றின் சொந்த உணர்வுகள் உள்ளன, ஆனால் அது தீங்கு விளைவிக்கும் விளைவுகளை ஏற்படுத்தக்கூடாது. உதாரணமாக, நாட்டில் செல்வத்தைப் பகிர்ந்தளிக்கும் போது, ​​சமூகத்தின் பெரும் பகுதியை உருவாக்கும் மலாய்க்காரர்கள் தங்கள் நலனைப் போதுமான அளவு கவனித்துள்ளதாக உணர்கிறார்கள்.

ஏற்கனவே புதிய பொருளாதாரக் கொள்கை இருந்தபோதிலும் தங்களுக்கு கூடுதல் உதவி தேவை என்று அவர்கள் நினைக்கிறார்கள், ஆனால், இப்போது அதைப் பார்க்கும்போது, ​​பல கசிவுகள் , மோசமான விஷயங்கள் நிகழ்ந்தன, அதிருப்தி இன்னும் நிலவுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

‘பாலாய் ரக்யாட் மக்மூர் பெர்சாமா’ உரையாடல் அமர்வில் முஹிடீன் இதனை தெரிவித்தார், இதில் மூத்த அமைச்சர் (கல்வி) டாக்டர் மொகமட் ராட்ஸி முகமட் ஜிதின்,  தகவல் தொடர்பு ,பன்முனைத்தகவல் அமைச்சர் டத்தோ சைபுதீன் அப்துல்லா ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

அதே நேரத்தில், சீனா, இந்தியா போன்ற நாடுகளில் உள்ள பிற இனங்களும் இதேபோன்ற உணர்வுகளையும் பிரச்சினைகளையும் உணர்ந்ததாக முஹிடீன் கூறினார்.

அவர்களில் ஏழைகள்  குறைந்த வருமானம் உடையவர்கள் உள்ளனர். அதே உணர்வு அவர்களிடமும் உள்ளது.

இப்போது கேள்வி என்னவென்றால், முன்னர் குறிப்பிட்டுள்ள குறைபாடுகள் மற்றும் பலவீனங்களை நிவர்த்தி செய்ய பெரிக்காத்தான் நேஷனல் அரசாங்கம் செய்யக்கூடிய கொள்கைகள், வழிகள் என்ன, (ஆகவே) இது ஒரு இனம் சார்ந்ததாக கருதப்படுவதில்லை அல்லது மற்றவர்களை புறக்கணிக்கும்போது ஒரு குறிப்பிட்ட இனத்திற்கு சாதகமாக இல்லை  .

எனவே, அரசாங்கத்தின் பகிரப்பட்ட செழிப்புக் கொள்கை, அடுத்த 10 ஆண்டுகளில் பிரச்சினையைத் தீர்ப்பதற்கான தீர்வுகளில் ஒன்றாகக் கருதப்படுகிறது, இதில் இன பொருளாதார பிளவுகளை எவ்வாறு கட்டுப்படுத்துவது என்பது உள்ளிட்ட விஷயங்களும் அடங்கும்.

மேலும், இந்த கொள்கை பெண்கள், குடும்ப மேம்பாடு தொடர்பானவற்றை ஓரங்கட்டாது .

இலக்கு வைக்கப்பட்ட குழுக்கள் புறக்கணிக்கப்படாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக பெண்கள் , குடும்ப மேம்பாட்டு அமைச்சகம் ,ஏஜென்சிகள் எப்போதும் கருத்து தெரிவிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here