மெட்ரிகுலேஷன் மாணவர்கள் : சிவப்பு மண்டலத்தில் வீடுகள் இருக்கும் மாணவர்களுக்கு அனுமதி இல்லை

பெட்டாலிங் ஜெயா: இந்த வார இறுதியில் தொடங்கும் செமஸ்டர் இடைவேளையில் நாட்டின் அனைத்து மெட்ரிகுலேஷன் மாணவர்களும் வீடு திரும்புவதற்கு கல்வி அமைச்சகம் ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

அமைச்சின் மெட்ரிகுலேஷன் திட்ட அட்டவணைக்கு இணங்க, 2020/2021 அமர்வின் அனைத்து மாணவர்களும் தங்கள் செமஸ்டர் இடைவேளைக்கு வீடு திரும்ப அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள் என்று தி ஸ்டார் பார்வையிட்ட அமைச்சின் கடிதத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அக்., 5 இல் வெளியிடப்பட்ட கடிதத்தில், மெட்ரிகுலேஷன் மாணவர்கள் அக்டோபர் 9 முதல் 18 வரை வீட்டின் வசதியை அனுபவிக்க முடியும் என்று கூறியுள்ளது. கெடா, கிளந்தான் மற்றும் ஜொகூர் மெட்ரிகுலேஷன் கல்லூரிகளைச் சேர்ந்த அனைத்து மாணவர்களும் அக்டோபர் 9 முதல் 17 வரை வீடு திரும்பலாம். மீதமுள்ள மற்ற மாநிலங்களைச் சேர்ந்த மாணவர்கள் அக்டோபர் 10 முதல் 18 வரை வீடு திரும்ப அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள் என்று கல்வி துணை இயக்குநர் கையெழுத்திட்ட கடிதத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

பொது (பள்ளி செயல்பாட்டுத் துறை) அட்ஜ்மான் தாலிப் (படம்), அமைச்சின் எல்லைக்குட்பட்ட அனைத்து மெட்ரிகுலேஷன் கல்லூரிகளின் இயக்குநர்களின் கூட்டத்தில் இது முடிவு செய்யப்பட்டது.

கூடுதலாக, பெற்றோர் மற்றும் பாதுகாவலர்கள் அக்டோபர் 9 முதல் வார இறுதி மற்றும் பொது விடுமுறை நாட்களில் மெட்ரிகுலேஷன் கல்லூரிகளின் வளாகங்களுக்குச் சென்று நுழைய அனுமதிக்கப்படுவார்கள், “புதிய விதிமுறைகள் வழிகாட்டுதல்களுக்கு மத்தியில் பள்ளி மேலாண்மை மற்றும் செயல்பாடு” இல் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள நிலையான இயக்க முறைமையை (எஸ்ஓபி) பின்பற்றினால் மட்டுமே அமைச்சின் அதிகாரப்பூர்வ போர்டல் www.moe.gov.my வழியாக பொதுமக்களுக்கு அணுகலாம்.

இருப்பினும், பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளுக்காக, சிவப்பு மண்டல பகுதிகளைச் சேர்ந்த பெற்றோர்கள் மற்றும் பாதுகாவலர்கள் அந்தந்த மெட்ரிகுலேஷன் கல்லூரிகளில் மாணவர்களைச் சந்திக்க அனுமதிக்கப்படுவதில்லை, அதே நேரத்தில் சிவப்பு மண்டலத்தில் வீடுகள் அமைந்துள்ள மாணவர்கள் திரும்பி வர அனுமதிக்கப்படுவதில்லை என்று அந்த கடிதத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

ஆகஸ்ட் மாதத்தில் கல்லூரிகளில் சேர்ந்ததிலிருந்து மெட்ரிகுலேஷன் மாணவர்கள் வீடு திரும்ப முடியவில்லை, அதே நேரத்தில் பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை வளாக வாயில்களுக்கு வெளியே பார்க்க மட்டுமே அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

செப்டம்பர் 30 ஆம் தேதி தி ஸ்டாரின் அறிக்கையின்படி, கோவிட் -19 பரவுவதற்கு எதிரான முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கையாக மெட்ரிகுலேஷன் மாணவர்கள் தங்கள் வளாகங்களில் தங்கும்படி உத்தரவிடப்பட்டனர்.

MOE, சுகாதார அமைச்சகம் மற்றும் தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (MKN) உள்ளிட்ட அதிகாரிகள் வழங்கிய வழிகாட்டுதல்களின்படி இந்த தீர்ப்பு இருப்பதாக அமைச்சக அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்திருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here