விரல் நீட்டும் நேரம் இதுவல்ல!

சபா மாநிலத் தேர்தலுக்குப்பின் ஒரு வீழ்ச்சி என்று மலேசியர்கள் மிகவும் அஞ்சிய ஒரு விஷயம் உண்மையாகிவிட்டது. இன்று புதிய கோவிட் -19 நேர்மறை வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 432 ஆக  உயர்ந்திருக்கிறது.

செப்டம்பர் 16 ஆம் தேதி சபா மாநிலத் தேர்தல் முடிவடைந்ததிலிருந்து தினமும் கண்டறியப்பட்ட புதிய நேர்மறையான வழக்குகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருகிறது. செப்டம்பர் 12 ஆம் தேதி வேட்புமனு நாளில் நாடு முழுவதும் 58 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன.

சுகாதார அமைச்சின் (எம்ஓஎச்) பதிவுகளின்படி, இன்றைய நிலவரப்படி, கண்டறியப்பட்ட நேர்மறை வழக்குகளில் மொத்தம் 235 பேர் செப்டம்பர் 20 முதல் சபாவுக்கு பயணம் செய்த வரலாற்றைக் கொண்டிருந்தனர், அவற்றில் 29 பதிவுகள் இன்று பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

முதன்முறையாக, நேர்மறையான வழக்குகள் ஓர் அமைச்சரவை மந்திரி, அதாவது பிரதமர் துறையின் (மத விவகாரங்கள்) அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ டாக்டர் சுல்கிஃப்லி மொகமட் அல்-பக்ரி, சபாவுக்கு பயணம் செய்திருந்தார்.

இன்று காலை மூத்த அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் ,  சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா ஆகியோர் நடத்தவிருந்த இருபத்திரிகையாளர் சந்திப்புகள் ரத்து செய்யப்பட்டபோது,  இது தொடர்பான வதந்திகள் சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகின.

இதைத் தொடர்ந்து டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் ஓர் அறிக்கையை வெளியிட்டார், தற்போது வைரஸ் நோயால் பாதிக்கப்பட்டு சிகிச்சை பெற்று வருகிறார் என்பதை உறுதிப்படுத்தும் ஊடகச்செய்திகளைத் தொடர்ந்து, பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹைதீன் யாசின் ஓர் அறிக்கையை வெளியிட்டார், கூட்டத்தில் கலந்து கொண்ட அமைச்சரவை அமைச்சர்கள் உட்பட அனைத்து நெருங்கிய தொடர்புகளும் அக்டோபர் 3 முதல் 14 நாட்களுக்கு வீட்டு கண்காணிப்பு ஆணை (எச்.எஸ்.ஓ) வழங்கப்பட்டு கண்காணிப்பு  பட்டையை அணியுமாறு கூறினார்.

MOH இன் ஆலோசனையின் படி அவரும் இரண்டு வாரங்களுக்கு சுய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுவதாக முஹிடீன் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், நாடு எதிர்கொள்ளும் நெருக்கடியான சூழ்நிலையைப் பார்க்கும்போது, ​​எந்தவொரு கட்சியினருக்கும் விரல் காட்ட வேண்டிய நேரம் இதுவல்ல, ஏனெனில் புதிய தொற்றுகள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன.

அதிகாரிகளிடமிருந்து தினசரி அளவிலான ஆலோசனைகள் இருந்தபோதிலும், தொற்றுநோய் காரணமாக அதிகரித்து வரும் வழக்குகளை எதிர்கொள்வதில் தங்கள் அன்றாட வாழ்க்கையில் புதிய இயல்பை ஏற்க மறுக்கும் பலர் இன்னும் உள்ளனர்.

இஸ்மாயில் சப்ரி கருத்துப்படி, நிலையான இயக்க முறைமையை (எஸ்ஓபி) மீறியதற்காக மொத்தம் 979 பேர் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்றார்.

இது தொடர்பாகவும், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அடிக்கடி குறிப்பிட்டுள்ளபடி, எப்போதும் வழங்கப்படும் சுகாதார பரிந்துரைகள், ஆலோசனைகளுக்கு தொடர்ந்து கீழ்ப்படியுங்கள், இது நம் அன்றாட வாழ்க்கையில் ஒரு புதிய நெறியாக மாறும். அவ்வாறு செய்யத் தேவையில்லை என்றால் வீட்டை விட்டு வெளியேற வேண்டாம்.

எங்கள் சுகாதார ஊழியர்களிடம் பச்சாதாபம் கொள்ளுங்கள், அவர்களின் கண்ணீரும் வியர்வையும் வீணாக வேண்டாம் என்று கேட்டுக்கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here