குற்றம் புரிந்தவர்கள் மீது காவல்துறை இரக்கம் காட்டாது: ஜஜிபி

கோலாலம்பூர்: போலீஸ் அதிகாரிகள் மற்றும் பணியாளர்களால் செய்யப்படும் அனைத்து வகையான குற்றங்களையும் ஒழிப்பதற்கான அதன் முயற்சிகளை இரட்டிப்பாக்க புக்கிட் அமானின் ஒழுக்கம் மற்றும் நிலையான இணக்கத் துறை (ஜிப்ஸ்) அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது என்று போலீஸ் படைத் தலைவர் டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீட் படோர் கூறுகிறார்.

போலீஸ் படையில் எந்தவொரு தவறும் செய்யப்படாது என்று போலீஸ் தலைவர் கூறினார். குற்றம் செய்தவர்களுடன் நாங்கள் சமரசம் செய்ய மாட்டோம். போலீஸ் படையின் உருவத்தை களங்கப்படுத்துபவர்களுக்கு இரக்கம் இருக்காது என்று அவர் தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) மக்கா ஊழல் மற்றும் சூதாட்ட சிண்டிகேட்டில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் பல மூத்த போலீஸ் அதிகாரிகளை கைது செய்வது குறித்து அவர் கருத்து தெரிவித்தார்.

இந்த விஷயத்தில் நாங்கள் MACC உடன் முழுமையாக ஒத்துழைப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

ஆன்லைன் சூதாட்டம் மற்றும் தொலைபேசி மோசடிகளில் இயங்கும் நபர்களைப் பாதுகாக்கும் சந்தேகத்தின் பேரில் எட்டு போலீஸ் அதிகாரிகள் மற்றும் ஒரு சீன நாட்டவர் உட்பட 20 சந்தேக நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டதாக வியாழக்கிழமை MACC தெரிவித்துள்ளது.

80 மில்லியனுக்கு மேல் மதிப்புள்ள மொத்தம் 730 வங்கிக் கணக்குகள் முடக்கப்பட்டுள்ளதாக எம்.ஏ.சி.சி தலைமை ஆணையர் டத்தோ ஶ்ரீ அசாம் பாக்கி தெரிவித்தார்.

இந்த மோசடியில் பாதிக்கப்பட்டவர்களில் பிரபலங்கள் மற்றும் பிரபல நபர்கள் இருந்தனர் என்பது புரிகிறது.

மக்காவ் மோசடி சிண்டிகேட்டுடன் தொடர்பு இருப்பதாகக் கூறி, ஒட்டுண்ணிகளால் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளவர்கள் குறித்து ஜிப்ஸ் ஒரு உள் விசாரணையைத் தொடங்கியுள்ளது.

அதன் இயக்குனர் டத்தோ  ஜம்ரி யஹ்யா, பணவியல் மற்றும் பிற வெகுமதிகளுக்கு ஈடாக சிண்டிகேட்டைப் பாதுகாக்கும் குற்றச்சாட்டுக்காக சம்பந்தப்பட்டவர்களின் ஒழுக்கம் மற்றும் நடத்தை மீறல் குறித்து விசாரணை கவனம் செலுத்தும் என்றார்.

அவர்களின் வாழ்க்கை முறை மற்றும் சொத்துக்கள் அவற்றின் தரவரிசை மற்றும் நிலைக்கு ஏற்ப உள்ளதா என்பதையும் நாங்கள் சோதித்து வருகிறோம். சட்டத்தை மீறியவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுப்போம். இத்தகைய நடவடிக்கைகள் போலீஸ் படையின் பிம்பத்தை கெடுத்துவிட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here