சிஎம்சிஓ காலகட்டத்தில் பள்ளிகள், கல்லூரிகள் உள்ளிட்டவைகள் செயல்படாது

பெட்டாலிங் ஜெயா: சிலாங்கூர், கோலாலம்பூர், புத்ராஜெயா மற்றும் சபாவில் உள்ள அனைத்து கல்வி நிறுவனங்களும் நிபந்தனை இயக்க கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது (எம்.சி.ஓ) மூடப்படும் என்று கல்வி அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

சிலாங்கூர், கோலாலம்பூர் மற்றும் புத்ராஜெயா – அக்டோபர் 14 முதல் அக்டோபர் 27 வரை மூடப்படும் – மழலையர் பள்ளி, பள்ளிகள், உறைவிடப் பள்ளிகள், தனியார் பள்ளிகள், தொழிற்கல்வி கல்லூரிகள், மெட்ரிகுலேஷன் கல்லூரிகள் மற்றும் ஆசிரியர் பயிற்சி நிறுவனங்கள் (ஐபிஜி) ஆகியவை அடங்கும்.

இது 1,088 கல்வி நிறுவனங்களை உள்ளடக்கியது, மொத்தம் 935,984 மாணவர்களுடன் சிலாங்கூரில் கிள்ளான் மற்றும் பெட்டாலிங் மாவட்டங்கள் உட்பட முன்பே மூடப்பட்டன.

இந்த மூடல் 373 கல்வி நிறுவனங்களையும், கோலாலம்பூர் மற்றும் புத்ராஜெயாவில் உள்ள 286,556 மாணவர்களையும் பாதிக்கும்.

முன்னதாக, தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் சிலாங்கூர், கோலாலம்பூர் மற்றும் புத்ராஜெயா அக்டோபர் 14 அதிகாலை 12.01 மணி முதல் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் கீழ் இருக்கும் என்று அறிவித்தார்.

கோவிட் -19 உறுதி செய்யப்பட்ட சம்பவங்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்ததைத் தொடர்ந்து நிபந்தனைக்குட்பட்ட எம்.சி.ஓ.வை விதிக்கும் முடிவு வந்ததாக இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

இது தங்குமிட வசதிக் கொண்ட பள்ளிகளை பாதிக்கும் என்பதால், மாணவர்களின் பெற்றோர் அல்லது பாதுகாவலர்கள் அவர்களை வீட்டிற்கு அழைத்துச் செல்ல அனுமதிக்கப்படுவதாக அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

பெற்றோர்கள் அவர்களை அழைத்துச் செல்வதற்காகக் காத்திருக்கும் மாணவர்கள் அல்லது முழு பள்ளி மூடலின் போது தங்குமிட பள்ளியில் தங்க விரும்புவோர் போர்டிங் பள்ளி வார்டனின் பராமரிப்பில் வைக்கப்படுவார்கள்.

அந்த முழு காலகட்டத்திலும் மாணவர்களின் கல்வி நிறுவனத்தால் வழங்கப்படும்  என்று அது கூறியுள்ளது. நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO காலகட்டத்தில் மட்டுமே தங்கள் குழந்தைகளை அழைத்துச் செல்லக்கூடிய பெற்றோர் அல்லது பாதுகாவலர்கள் கல்வி நிறுவனத்திற்கு தெரிவிக்க வேண்டும். மேலும் நிர்வாகம் பின்னர் பெற்றோருக்கு அல்லது பாதுகாவலருக்கு ஒரு கடிதத்தை வெளியிடும்.

தங்குமிட  பள்ளியிலிருந்து தங்கள் குழந்தையை அழைத்துச் செல்ல மாவட்டங்களைத் தாண்ட வேண்டிய தேவை ஏற்பட்டால் இது அதிகாரிகளுக்கு தெரிவிக்க வேண்டும் என்று அது கூறியது.

சபாவில் மழலையர் பள்ளி, பள்ளிகள், தங்குமிட பள்ளிகள், தனியார் பள்ளிகள், தொழிற்கல்வி கல்லூரிகள் மற்றும் ஐபிஜிக்கள் உள்ளிட்ட அனைத்து கல்வி நிறுவனங்களும் அக்டோபர் 13 முதல் அக்டோபர் 26 வரை மூடப்படும் என்று அமைச்சகம் மேலும் கூறியுள்ளது.

நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் கீழ் பகுதிகளில் ஏற்கனவே மூடப்பட்ட நிறுவனங்கள் உட்பட மொத்தம் 511,349 மாணவர்களுடன் 1,336 நிறுவனங்கள் இதில் அடங்கும்.

மாநிலத்தில் கோவிட் -19  சம்பவங்கள்  அதிகரித்ததைத் தொடர்ந்து அக்டோபர் 9 ஆம் தேதி, சபாவில் உள்ள அனைத்து பள்ளிகளும் இரண்டு வாரங்களுக்கு மூடப்படும் என்று அறிவித்தது.

இதற்கிடையில், நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO காலகட்டத்தில் திட்டமிடப்பட்டுள்ள அனைத்துலக தேர்வுகளுக்கு அமர வேண்டிய மாணவர்களுக்கு, மாணவர்கள் தங்கள் தேர்வுகளுக்கு அமர ஏதுவாக அந்தந்த பள்ளிகளிடமிருந்து ஒரு கடிதத்தைப் பெற வேண்டும்.

ஆசிரியர்கள் மற்றும் விரிவுரையாளர்கள் மற்றும் மாணவர்கள் வீட்டுக் கற்றல் மற்றும் கற்பித்தல் ஆகியவற்றைத் தொடருமாறு கல்வி நிறுவன நிர்வாகத்திற்கு அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது. கற்பித்தல் மற்றும் கற்றல் கையேடுகளை அமைச்சின் வலைத்தளத்திலிருந்து பதிவிறக்கம் செய்யலாம் என்று அது கூறியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here