அரசியல்வாதிகள் தங்கள் செயல்களை குறித்து சிந்தியுங்கள் : மாமன்னர் வலியுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மாமன்னர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா, அரசியல்வாதிகள் தங்கள் செயல்களைப் பற்றி சிந்திக்குமாறு அறிவுறுத்தியுள்ளார். இதனால் நாடு தொடர்ந்து பல்வேறு சிக்கல்களை எதிர்கொண்டு வருவதால் அரசியல் நிச்சயமற்ற நிலைக்கு நாடு செல்லக்கூடாது. கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் அச்சுறுத்தல் காரணமாக எதிர்காலம்.

அல்-சுல்தான் அப்துல்லா கடந்த மே மாதம் 14 வது நாடாளுமன்றத்தின் மூன்றாவது பதவிக்காலத்தின் தொடக்க விழாவின் போது நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு தனது ஆலோசனையை மீண்டும் வலியுறுத்தினார். அரசியலில் முதிர்ச்சியை வெளிப்படுத்தவும், மக்களின் குறைகளை புரிந்து கொள்ளவும், மக்களின் நல்வாழ்வை புறக்கணிக்க வேண்டாம் என்றும் கூறினார். இஸ்தானா நெகாரா டத்தோ அஹ்மத் ஃபாடில் ஷம்சுதீனுக்கான ராயல் ஹவுஸின் கம்ப்ரோலர் கூறினார்.

அரசியல்வாதிகள் கருத்து வேறுபாட்டில் இருக்கும்போது விரோதப் போக்கை நாடக்கூடாது, மாறாக கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பில் கூறப்பட்டுள்ள ஆலோசனை மற்றும் சட்ட செயல்முறைகள் மூலம் பிரச்சினைகளைத் தீர்க்க வேண்டும் என்று அவரது மாட்சிமை வலியுறுத்தியது என்று அவர் கூறினார்.

நாடு முழுவதும் உள்ள அனைத்து மசூதிகளுக்கும் “சோலத் ஹஜாத்” மற்றும் “தூவா செலமாட்” (பிரார்த்தனை) நடத்தும்படி அவரது மாட்சிமை உத்தரவிட்டது.

சபா மற்றும் கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் நிபந்தனை இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கை அமல்படுத்தியதைத் தொடர்ந்து, நாட்டில் கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்க  எஸ்.டபிள்யூ.டி யின் உதவியை நாடுவதை நோக்கமாகக் கொண்டதாக அஹ்மத் ஃபாடில் கூறினார்.

மக்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் நாட்டின் நலனுக்காக கோவிட் -19 பரவுவதை எதிர்த்துப் போராடுவதில் அதிகாரிகளுக்கு உதவ புதிய தரமான நடைமுறைகள் மற்றும் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை கடைப்பிடிப்பதில் ஒழுக்கமாக இருக்க வேண்டும் என்று அனைவருக்கும் அந்தந்த பாத்திரங்களை தொடர்ந்து வழங்குமாறு அவரது மாட்சிமை அறிவுறுத்தியுள்ளது.

அல்-சுல்தான் அப்துல்லாவும் நாங்கள் விரும்பும் நாடு நாட்டின் மற்றும் மக்களின் செழிப்புக்காக அமைதியும் அமைதியும் அருளப்பட வேண்டும் என்று பிரார்த்தனை செய்ய வேண்டும் என்று வெள்ளிக்கிழமை (அக். 16) கேட்டும் கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here