கைவிடப்பட்ட நிலையில் பாலியல் துன்புறுத்தலுக்கு ஆளான பெண்

Risa, 35 (left) talking to her sister via a video call at the Indonesian Consulate General in Johor Baru office here on Wednesday (Oct 14).

ஜோகூர் பாரு: பாலியல் கடத்தலுக்கு பலியானதாக நம்பப்படும் இந்தோனேசிய பெண் ஒருவர் கிழக்கு ஜகார்த்தாவில் உள்ள தனது வீட்டிலிருந்து ஆயிரக்கணக்கான கிலோமீட்டர் தொலைவில்  இருந்து இங்கு  கைவிடப்பட்டிருப்பது கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது –

ரிசா என்று தனது பெயரைக் கூறிய 35 வயதான பெண், ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக வீடு திரும்பிய நிலையில் காணாமல் போயுள்ளார்.

இங்குள்ள தாமான் மவுண்ட் ஆஸ்டினில் உள்ள ஒரு  கடைக்கு வெளியே எந்த பயண ஆவணங்களும் இல்லாமல் கைவிடப்பட்ட நிலையில் காணப்பட்டார். விஷயங்களை மோசமாக்குவதற்கு, அவர் பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது. மேலும்  அவர்  தற்போது கர்ப்பமாக இருப்பது கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

சம்பந்தப்பட்ட ஒருவர் தேவாலய போதகர் பெனடிக்ட் ராஜனை அழைத்து, மனநலம் பாதித்த ஒரு பெண்ணைப் பற்றி அப்பகுதியில் ஒரு சாலையில்  இருப்பதாக கூறியதால் இச்சம்பவம் வெளிச்சத்திற்கு வந்தது.

அவரைப் பற்றி அவரும் தேவாலயத்தைச் சேர்ந்த பலரும் அந்தப் பகுதிக்குச் சென்றதாக ராஜன் கூறினார். நாங்கள் அவளை சந்தித்தபோது அவள் குப்பைக் குவியலுக்கு அருகில் தரையில் படுத்திருந்தாள். அவளிடம் அழுக்கு உடைகள் நிரப்பப்பட்ட ஒரு பை இருந்தது, ஆனால் அடையாள ஆவணங்கள் எதுவும் இல்லை.

அவர் நான்கு மாத கர்ப்பிணி என்றும் அவர் ஒரு முகம்தெரியாத மனிதரால் பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்டார் என்றும் அவர் எங்களிடம் கூறினார். ராஜன்  அவளை ஒரு வீட்டிற்கு அழைத்துச் சென்று சுத்தம் செய்ததாக கூறினார்.

நாங்கள் அவளை மருத்துவமனைக்கு அழைத்து வர விரும்பினோம். ஆனால் அந்த நேரத்தில் எந்த ஆவணமும் இல்லாமல், எங்களால் அவ்வாறு செய்ய முடியவில்லை என்று அவர் கூறினார். மேலும் அவர்கள் ஒரு போலீஸ் புகாரினை பதிவு செய்தனர்.

இங்குள்ள இந்தோனேசிய துணைத் தூதரக அலுவலகத்திற்கு அழைத்துச் செல்லப்படுவதற்கு ஒரு வாரத்திற்கு முன்பு ரிசா வீட்டில் வசித்து வருகிறார்.

இந்த வழக்கில் நியமிக்கப்பட்ட தூதரக அதிகாரி பிரயோகோ, அந்த பெண்ணின் சகோதரியைக் கண்டுபிடித்து ஜகார்த்தாவில் தொடர்பு கொண்டார்.

ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக அவர் காணவில்லை என்றும் அவரது குடும்பத்தினர் அவளைத் தேடி வருவதாகவும் அவரது சகோதரி எங்களிடம் கூறினார்.

கிழக்கு ஜகார்த்தாவில் உள்ள அவரது குடும்ப வீட்டில் கடைசியாக காணப்பட்டதால், ஜோகூரில் அவள் எப்படி முடிந்தது என்று அவர்களுக்குத் தெரியாது என்று அவர் கூறினார்  என்று அவர் கூறினார். மேலும் அவர் பாலியல் கடத்தலுக்கு பலியானார் என்று அவர்கள் நம்புவதாகவும் கூறினார்.

குடியேற்ற ஆவணங்கள் உட்பட அவரது ஆவணங்களைப் பெறுவதற்கான தூதரக பொது அலுவலகம் இப்போது செயல்பட்டு வருவதாகவும், அவரை தனது குடும்பத்திற்கு திருப்பி அனுப்ப உதவுவதாகவும் அவர் கூறினார்.

தொடர்பு கொண்டபோது, ​​அவரது 42 வயதான சகோதரி, இளம் வயதிலிருந்தே பாதிக்கப்பட்டவருக்கு ஸ்கிசோஃப்ரினியா இருப்பதாக கூறினார். மலேசியாவில் அவள் இருப்பாள் என்று நான் எதிர்பார்க்காததால் எனக்கு அழைப்பு வந்தபோது நான் அதிர்ச்சியடைந்தேன்.

கடந்த ஆண்டு ஜனவரியில் நான் கடைசியாக அவளைப் பார்த்தேன், அவள் அருகிலுள்ள கடைக்கு சிறிது நேரம் செல்ல விரும்புவதாகக் கூறினாள். ஆனால் அவள் திரும்பி வரவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

தேவாலயத்திற்கும் இந்தோனேசிய பிரதிநிதிக்கும் அவர்கள் செய்த உதவிக்கு நன்றி தெரிவித்தேன். அவர்கள் அனைவரும் அவளைத் தவறவிட்டதால், தனது சகோதரி விரைவில் வீடு திரும்ப முடியும் என்று தான் நம்புவதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here